HỎI ĐÁP BB Z10 Bật không lên, Cắm sạc đèn led nhấp nháy liên tục !

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi soccon6666, 16/6/14.

1. Chào các bác xin các bác bắt bệnh và tư vấn giúp mình về con BB Z10 100-3 (mua tại cellphones)

Trước hết mình là người mới dùng điện thoại của BB chưa biết một tý gì hết, nhiều câu hỏi ngu mong các bác thông cảm @@!

Hôm vừa rồi mình có nhờ người ở HN lấy hộ 2 con BB Z10 màu đen bản 100-3 tại cellphones. (10 ngày đầu có lỗi lầm đổi mới, và bảo hành 12 tháng).

1 con dùng không sao còn 1 con thì bị tình trạng như sau:

Cả 2 con đều đã sạc lần đầu là 10-12 tiếng, 1 con dùng không sao nhưng 1 con thì bị hụt pin nhanh kinh khủng, 50% mà một lúc quay lại máy tắt ngóm, BẬT KHÔNG lên nổi, cắm sạc vào thì LED ĐỎ NHẤP NHÁY liên tục và cũng vẫn tịt ngóm, chỉ NHÁY thôi. Cũng không hiểu lý do vì sao mà bị vậy. Vì mua hàng trong 10 ngày đầu có lỗi gì thì được đổi mới nên mình gửi lại Cellphones HN bảo hành và được cellphones kêu là kiệt pin và phải kích pin, sau đó là chạy lại phần mềm do xung cái gì gì đó máy lại lên vì mới dùng lên không hiểu cái này lắm. Và kêu không đổi mới chạy lại phần mềm là được !

Có bác nào bị như mình và khắc phục được hậu quả rồi thì chỉ giáo cho mình tìm cách khắc phục với. (Lần sau mà đi công tác chẳng may không kịp sạc pin lại bị chết yểu vậy và cắm sạc lại không lên thì không biết là thế nào chưa hiểu cái vụ pin kiệt này lắm các bác ạ)

Thanks các bác quan tâm, chia sẻ ạ !

soccon6666

soccon6666
    Expand Collapse

2. chaukyo

chaukyo
    Expand Collapse

Member

Do cạn kiệt pin. cứ để nó nháy sạc chừng 20 phút sẽ tự mở máy thôi

3. datlm

datlm
    Expand Collapse

Member

bạn có thể chạy rom lại . nhớ phải sạc pin trước , hay phải có thể dùng sạc đa năng để kích pin .

4. huyvo

huyvo
    Expand Collapse

Member

mình cũng từng bị tình trạng như bạn.
    bạn thử dùng sạc ngoài sạc thử 30 phút rồi gắn vào lại xem.