HỎI ĐÁP BB Q10 10.3.1 bỗng nhiên bị lỗi nặng!

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi harry9khoa, 28/3/15.

1. Chào mọi người, như tiêu đề, khoảng sáng hôm qua mình vẫn sử dụng máy rất bình thường, nhưng đến trưa thì máy bắt đầu xuất hiện lỗi khá nặng như sau:
    1. Thông báo ở màn hình khóa mình không bấm vào để xem được, tuy nhiên vẫn vuốt để mở khóa được.
    2. Sau khi mở khóa rồi, mình trượt qua các trang tiếp theo không được, cái này mình trượt ngón tay ở giữa màn hình, tuy nhiên nếu mình trượt ngón tay ở dưới cùng màn hình vẫn được.
    3. Mình không thể mở được các ứng dụng, có lúc mình nhấn loạn xạ thì một vài ứng dụng được mở nhưng tự động thu nhỏ lại, tuy nhiên mình không tắt nó được.
    4. Mình vẫn truy cập BB Hub được nhưng không trượt xuống cũng như bấm vào các thông báo để xem được.
    5. Máy liên tục phát ra âm thanh hướng dẫn cách mở máy, khóa máy dù mình dùng trước giờ vẫn chưa bao giờ sử dụng tính năng hướng dẫn bằng giọng nói.
    6. Khi có người gọi máy vẫn có thông báo bình thường nhưng mình không thể trượt để trả lời.
    7. Mình khởi động máy nhưng vẫn không hết, tuy nhiên khi tháo pin ra rồi khởi động lại, máy sử dụng bình thường khoảng 1 phút rồi trở về tình trạng như trên.
    8. Mình đã cài đặt lại phần mềm, sau khi máy ở 10.2.1 thì sử dụng bình thường, nhưng khi mình cập nhật lên lại 10.3.1 thì máy vẫn xuất hiện tình trạng như trên.
    Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người!

harry9khoa

harry9khoa
    Expand Collapse

2. lenamtran

lenamtran
    Expand Collapse

Member

Cũng bị lỗi này ! ai khắc phục được chưa ?