BB Q 10 bị mất mail

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi quanth1010, 24/11/13.

1. Kính gửi các anh chị em đang dùng hệ điều hành B10,

Bối cảnh của em là như sau : Em và thằng bạn góm lúa mãi rồi rủ nhau mỗi đứa tậu 1 em Q10, firmwarew 10.2.xxx . Thằng bạn em sài được 02 ngày tự dư bao nhiêu mail exchange cài trên máy từ dưng không lời nào và vĩnh biệt ra đi báo hại xoá hết mail trên máy tình ( vì mail Exchange nó Syn với server) . Em tìm kiệm trên mạng thì không có bài nào tiếng Việt nói về chuyện này nhưng khoai Tây củng có mấy topic, có topic đến 25 trang nói về vần đề này ( không riêng mail Exchange mà gmail, yahoo .. đều chung số phận) mà hiện nay hình như RIM vẫn "botay.com". Máy em thì chưa bị, em cũng đang lo Backup mail nhưng thực sự thế nào thì vẫn run quá. Có bác nào bị vấn đề nay chưa và có kinh nghiệm giải quyết và khắc phục sự cố không ?

Mong các bác chia sẽ tình hình và phương án chữa cháy.

quanth1010

quanth1010
    Expand Collapse

2. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Nếu đã mất thì bạn có thể vào trong web để phục hồi lại được mà? Mình nghĩ đơn giản có thể với phiên bản cũ bạn nhở tay oặc do vô tình chạm vào phần ngày tháng trong email (Trong mỗi email có hiển thị theo từng ngày) nếu nhấp vào đó phần delete cũng hiển thị lên, khi nhấp xoá nó sẽ hết tất cả các email và đồng thời giao bao nhiêu phút mật định trên máy sẽ đồng bộ với mail...và tiếp đó là xoá trên mail web.:) Với phiên bản 10.2.1.1055 khi xoá email sẽ cho phép người dùng xoá trên máy hay xoá cả 2 trên web lẫn điện thoại.

3. quanth1010

quanth1010
    Expand Collapse

Bác ơi,

Bọn em có thâm niên sử dụng mail cũng hơn chục năm rồi và cũng sử dụng qua vài đời máy BB rồi mới " phấn đấu" lên đến Q 10 nên không có chuyện nghịch ngợm bấm nhầm đâu bác, hơn nữa chúng em sử dụng là mail Ếch chang nên khi bị xoá ở thiết bị thì mail trên "sơ vợ" nó cũng vĩnh biệt bọn em luôn. Còn cài đặt thì em nghĩ không có vấn đề gì vì em nhập địa chỉ và password là nó chạy cáí ót được luôn.

Các cao thủ có chiêu gì thì xin chỉ giáo cho thấp thủ.