CUỘC THI [BB Live] Người tình chưa một lần cưới...

Thảo luận trong 'Khoảnh Khắc BlackBerry' bắt đầu bởi kien2211, 28/10/15.

1. man hinh blackberry 7290.jpg

Cảm xúc của tôi, sau bao năm trôi qua vẫn vậy, vẫn vẹn nguyên như thuở ban đầu. Tôi gọi em là người tình chưa một lần cuới, bởi giữa em và tôi có tình yêu, có sự tiếc nuối, có dang dở, nhưng mãi nhớ về nhau, trân trọng những cảm xúc đem đến cho nhau chứ không hề có chút giận hờn trách móc nào...

Tôi đến với em, không lãng mạn như câu hát "Anh đến với em vào một ngày trời đẹp nắng", mà là sau một chầu nhậu te tua với hội bạn thân, thấy thằng bạn cầm con điện thoại gì to bự chát, lại cứ lấy ngón cái lăn lăn cái bánh xe ở bên. Thấy lạ, hỏi thì nó bảo là Blackberry 7290, thú thật trước đó chưa nghe tên BB bao giờ, nhưng khi thấy thằng bạn xài là bồ kết em nó ngay. Nhìn yêu không thể tả. Gạ gẫm nó bán lại mãi không được, bực quá chuốc cho nó say luôn cho bỏ ghét hehe

Sau đó về, lần tìm trên mạng thông tin về em nó, cũng thấy rất ít ỏi, chỗ bán lại càng hiếm hơn. Kết quá không biết làm sao, lại đành gạ thằng bạn tiếp. Cứ chiều chiều là kè đi nhậu, kè miết nó thấy mặt là ngán nên cũng đồng ý bán ( Sau khi nó lên đời 8700g hix ). Cầm em nó về, việc đầu tiên là up rom. Cảm giác nhìn em nó nằm đơ ra, không nhúc nhích đụng đậy gì mà muốn rụng tim. Không lẽ tèo cmnr??? Bốc máy gọi cho thằng bạn thì nó cười bảo chờ đi, làm ly cf cho đỡ sốt ruột. Bà mẹ nó, đang nước sôi lửa bỏng phê pháo cái éo gì... Cuối cùng thì em nó cũng đã lột xác thành công, rũ bùn đứng dậy sáng lòa hehe

Việc tiếp theo là lang thang lên mạng tìm các phần mềm, game,... và nhét vào em nó. Nhét đủ thứ hầm bà lằng vào làm em nó quá sức, đồng hồ cát cứ chơi mãi bài quay đều quay đều quay đều, lại lúi húi gỡ, cài, cài, gỡ. Những ngày tháng đó trước khi ngủ cũng phải bấm đèn màn hình em nó lên ngắm phát mới ngủ được ngon.

Mối tình đầu bao giờ cũng đẹp, nhưng thường có cái kết đau lòng. Em bỏ ra đi sau một tai nạn kinh hoàng, nhìn em văng mỗi nơi một miếng mà chỉ muốn đấm cho thằng bạn ở lớp 1 phát vì cái tội cầm nghịch và hỏng tay làm em nó phi thân từ lầu 3 xuống nền xi măng ở giảng đường. Hội ngộ rồi chia ly, cuộc đời vẫn thế. Buồn, nhưng biết làm sao được. Lại đành trở về dùng tạm em Nokia huyền thoại đã vì em BB mà bị bỏ rơi bấy lâu. Cố không nghĩ về em nhưng đời không như mơ, khi trót quên là khi lòng nhớ thêm. Thế là lại lân la dò hỏi và bước đến với cuộc tình thứ 2, em BB 8700g...

Cứ thế, từ năm 2007 đến giờ tôi chỉ dùng duy nhất một dòng điện thoại là Blackberry. Bạn bè bảo thằng này bị cuồng, mặc kệ! Tụi nó bảo Android nhiều game và ứng dụng hay lắm, mặc kệ! Tụi nó còn bảo Iphone nhìn sang chảnh, dùng cho đẳng cấp, cũng mặc kệ nốt!

Khi yêu, không tránh khỏi những lúc người đó khiến ta đau lòng. Đối với tôi, những thông tin RIM làm ăn thua lỗ, cắt giảm nhân sự, có thể bán mình,... như sét đánh ngang tai. Bỗng dưng nghĩ đến một ngày, khi trên tay mình không còn là chiếc BB nữa, chắc hẳn sẽ thấy cô đơn lạc lõng lắm. Lúc đó mới biết, tôi đã yêu em thật nhiều...

Rồi BB 10 ra đời, fan BB lại sôi động hẳn lên, các đề tài tranh luận ngày một nhiều thêm. Các chia sẻ, đánh giá, nhận định có thể đúng, có thể sai nhưng nó cho thấy một điều: Tình yêu BB như một mạch ngầm luôn ấp ủ, không dễ bị dập tắt theo thời gian và sẵn sàng bùng cháy khi được khơi nguồn.

Nóng nhất gần đây đối với BB fan là BB Priv, điện thoại BB chạy Android và là điện thoại Android có bàn phím cứng đầu tiên trên thế giới. Có người ủng hộ, có người bảo mất chất BB,.. với tôi những thứ đó không quan trọng bằng việc BB vẫn còn đó, vẫn là cái tên hiện hữu trong làng công nghệ chứ không phải chỉ là những thanh âm từ quá khứ vọng về như Nokia, Siemens,.. Nhiều người chắc hẳn sẽ bảo tôi mù quáng. Cũng đúng thôi, có mấy ai khi yêu mà sáng suốt bao giờ.

Như đã nói, tôi sẽ luôn xem BB như một người tình không bao giờ cưới, để giữ mãi những cảm xúc tinh khôi, trong trẻo về nhau. Và hẳn nhiều người đồng ý, khi đã yêu thì chỉ cần người kia "sống vui, sống khỏe" cũng đã là quá đủ để ta mỉm cười..

Chúc em chân cứng đá mềm. Anh yêu em!

P/S: Thật ra cũng chẳng phải thi thố gì, chỉ là bình thường rất ngại bộc lộ. Nhân dịp BBVN mở cuộc giao lưu này, lại có tí men chếnh choáng nên mạn phép biên đôi dòng, mong được chia sẻ với anh chị em xa gần, vì một tình yêu chung với BB. Xin cảm ơn đã đọc :)

kien2211

kien2211
    Expand Collapse

Member

#1 kien2211, 28/10/15
    Last edited by a moderator: 30/10/15
    thanhphong181, kienna, se7en and 14 others like this.
  2. Bùi Sỹ Trung

Bùi Sỹ Trung
    Expand Collapse

Không ngờ chú Kiên lại sến như vậy. Anh trước giờ toàn đọc chùa nay phải đăng ký để nhảy vào cười vô mặt chú phát haha

3. kien2211

kien2211
    Expand Collapse

Member

Oạch, sếp đừng chém thằng em tội nghiệp chơ. Hậu quả trận nhậu của 2 anh em ta đó haha

Diệu Thông thích bài này.
  4. hades217

hades217
    Expand Collapse

Member

Cưới hay không cưới không quan trọng băng yêu hay không yêu. Tuy nhiên vẫn 1 like cho đồng chí

kienna, huỳnhphương and kien2211 like this.
  5. kien2211

kien2211
    Expand Collapse

Member

Đồng ý với đồng chí. Yêu và trân trọng, gìn giữ những cảm xúc đem đến cho nhau là tốt quá rồi đồng chí nhỉ hihi

Nông Dân thích bài này.
  6. badboy 3

badboy 3
    Expand Collapse

Well-Known Member

Không biết nói sao đồng chí ạ nhưng bài viết hay lắm đọc mà rưng rưng này. Xúc động

kienna and kien2211 like this.
  7. kien2211

kien2211
    Expand Collapse

Member

Có câu mình thấy rất đúng là chỉ cần đối phương xài BlackBerry là lập tức thấy như anh em. Điều đó đâu phải các hãng khác cứ muốn là tạo dựng được. Cảm ơn đồng chí đã chia sẻ hihi

kienna and badboy 3 like this.
  8. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

VÂNG KỂ TỪ KHI TIẾP XÚC VỚI BLACKBERRY CHO ĐẾN HIỆN TẠI THÌ TÌNH YÊU VẪN NGUYÊN VẸN NHƯ NGÀY ĐẦU. Bài viết thật hay, và chắc hẳn anh em BBers là những người chung thủy với người tình nhất, cho dù em tả tơi, tơi bời hoa lá vẫn nguyện theo em đến khi em ra đi không còn manh giáp :)

9. kien2211

kien2211
    Expand Collapse

Member

Dù em tàn tạ anh vẫn cột dây chun để chung thuỷ với em haha

10. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

em cũng có em người tình thuở sơ khai, em đã tử nạn nhưng vẫn còn cất giữ và trưng tủ =))

cuongdk thích bài này.