BB curve 9360 ko vào được 3G

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi kids2610, 19/5/13.

1. Tình hình là em mới xài BB nên chả bít gì. Các bác cho e hỏi sao cái BB của e ko vô được mạng 3G vậy các bác? Nó co hiện biểu tượng kết nối 3G nhưng lại ko vô được cái gì hết ah :((( các bác giúp giùm e với

kids2610

kids2610
    Expand Collapse

2. kids2610

kids2610
    Expand Collapse

Em xin bổ sung thêm là nếu dùng với wifi thì mọi thứ đều bt. Rốt cuộc là cái BB của e bị làm sao vậy các bác???

3. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cho mình hỏi chữ "ba gờ" là chữ thường "3g" hay là hoa "3G" vậy? Nếu là thường thì bạn phải đăng ký dịch vụ dữ liệu của nhà mạng, còn ngược lại thì có thể tham khảo thêm bài viết HƯỚNG DẪN - Cài đặt Service Book cho BlackBerry ( Kích hoạt Browser, MMS,..) | Diễn đàn Cộng đồng BlackBerry Việt Nam

- Cách tối ưu nhất là đăng ký dịch vụ BIS (BlackBerry Internet Serivce), của nhà mạng là okay nhất, khỏi phải băn khoăn nhiều về sau

foolishboy thích bài này.
  4. kids2610

kids2610
    Expand Collapse

h
    Bác ơi. vấn đề là e đang ở nước ngoài nên ko bít cài bis làm sao cả :(( có cách nào xử lý vấn đề ko ah :((

5. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Hướng dẫn ở trên không phải là cài BIS, mà là cài đặt Service Book - Kích hoạt Browser có thể sử dụng qua 2G/3G nha bạn.

3-6-0-do thích bài này.
  6. nina.bb

nina.bb
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tím lại một câu thôi: hãy đăng ký BIS của nhà mạng để có trải nghiệm "toàn phần" về BlackBerry nha bạn. Đáng để trải nghiệm. Nếu còn băn khoăn, hãy nói tên nhà mạng. Các thành viên sẽ hỗ trợ bạn tiếp ! :Popo72: