HỎI ĐÁP BB Classic bị đơ bàn phím

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi cuongpaolo, 6/4/16.

1. Tình hình BB Classic đang dùng hoàn toàn bình thường, sau một đêm ngủ dậy em thấy bấm bàn phím qwerty ko nhận lệnh, chỉ thao tác được trên màn hình cảm ứng ạ. Đang loay hoay tìm cách sửa thì chẳng biết thế nào lại bị báo quá 5 lần nhập pass (em dùng pass hình ảnh ạ), bắt pải nhập chữ "blackberry" vào ấy. Than ôi, bàn phím có dùng được đâu mà nhập. Em loay hoay mày mò mãi mà ko được ạ, thấy bảo là lỗi phần mềm j đó. Xin ý kiến cao nhân chỉ giáo để em sửa ạ. Chứ em khốn khổ quá. cuộc gọi đến bjo cũng chịu chết ko biết bấm chỗ nào để nghe luôn í.

cuongpaolo

cuongpaolo
    Expand Collapse

Trần Quang Quân thích bài này.
  2. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

có thể là bàn phím bị chạm rồi.
    bạn ấn giữ nút nguồn với 2 nút vol reset lại xem sao ?

3. cuongpaolo

cuongpaolo
    Expand Collapse

Em lại đi làm lại nhiều lần reset lại cũng ko ăn thua í ạ. Máy em để ở giường, ko va chạm rơi đập j đâu ạ . em nghi là do nó tự động update j đó dẫn đến lỗi, muốn reset nó về factory nhưng k biết làm ntn nữa. mặc dù dữ liệu còn trong đó rất nhiều. back up tnao bjo. máy đã bị khóa bắt nhập "blackberry" rồi ạ.

4. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

Bạn kết nối với máy tính. xem có lấy lại dữ liệu được không?

5. cuongpaolo

cuongpaolo
    Expand Collapse

Bây giờ có lấy lại hay ko ko quan trọng nữa à, vấn đề là ko mở được máy để kết nối với máy tính ấy đại ca. Đang bị khóa , quá 5 lần sai pass ấy ạ.