CHIA SẺ [BB Android] Thủ thuật tìm điện thoại thất lạc trong nhà nhanh chóng | Bạn có biết?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông Dân, 18/8/17.

1. tt.jpg

Đôi khi chúng ta vẫn thường quăng chiếc điện thoại của mình ở một xó nào đó trong chính ngôi nhà mình mà không thể nhớ nổi. Nếu không có một chiếc điện thoại thứ hai gọi vào máy đó để xác định tiếng chuông phát ra từ đâu, hoặc bạn đã để chế độ im lặng không rung chuông thì vẫn còn một mẹo rất hay cho bạn tìm điện thoại đấy.

Cách làm cực kỳ đơn giản: Hãy sao chép và dán link www.google.com/android/find vào thanh công cụ tìm kiếm của Google sau đó đăng nhập tài khoản đã sử dụng để kết nối với dòng máy BlackBerry Android của bạn. Hệ thống này sẽ gọi điện vào chiếc điện thoại “thất lạc” của bạn trong vòng 5 phút ngay cả khi bạn bật chế độ im lặng.

Trên đây là thủ thuật cực kỳ hữu dụng mỗi khi bạn lơ đễnh bỏ quên điện thoại ở một nơi nào đó gần mình nhưng lại đặt chế độ im lặng, gọi điện bằng cách thông thường khó có thể nhận biết được điện thoại của mình đang ở đâu. Hãy thử trải nghiệm xem nhé các bạn !

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !