CHIA SẺ [BB Android] Cách tắt thông báo khó chịu về đề xuất video mới trên Youtube

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Fang, 24/12/16.

1. maxresdefault.jpg

Youtube là ứng dụng mang đến cho người dùng rất nhiều phút giây giải trí thoải mái với những video thuộc mọi lĩnh vực trong cuộc sống thường ngày. Tuy nhiên việc thông báo đề xuất video trên điện thoại đôi lúc khiến bạn cảm thấy phiền và mất tập trung trong công việc cũng như học tập. Bạn sẽ không phải lo lắng về những phiền toái đó nữa vì bài viết này sẽ hướng dẫn cách tắt thông báo đề xuất video mới trên Youtube.

Chỉ với vài thao tác đơn giản theo hướng dẫn dưới đây là bạn có thể tránh được những thông báo không mong muốn và chủ động hơn trong quá trình trải nghiệm video trên youtube. Tìm hiểu và tắt ngay thông báo nếu thấy nó phiền phức bạn nhé!

Cách tắt thông báo đề xuất video Youtube cho BlackBerry Android được thực hiện như sau:

Bước 1: Bạn cần mở ứng dụng YouTube trên smartphone và chọn vào dấu ba chấm góc trên bên phải của ứng dụng

Bước 2: Để thực hiện quá trình tắt thông báo bạn vào mục Settings (Cài đặt) >>> Notifications(Thông báo).

Bước 3: Tại dòng hiển thị tính năng thông báo bạn bạn trượt nút kích hoạt Recommended Videos (Video được đề xuất) về chế độ OFF.

Nếu bạn muốn tắt tất cả những thông báo trên Youtube thì có thể trượt thanh kích hoạt Thông báo trên thiết bị này về chế độ OFF.

Tham khảo DVDD​

Fang

Fang
    Expand Collapse

BlackBerry No1

2. minhhai0807

minhhai0807
    Expand Collapse

Member

klq nhưng Priv AT-T của mình cứ bị Google quảng cáo game vào lúc điện thoại đang nghỉ, choáng hết màn hình, nhiều lúc đang họp nghe uỳnh uỳnh, thấy Google bắt đầu ăn tạp quá, cả máy ông anh mình cũng bị nên không thể do Google ads của mình.