bb 9900 vodafone lỗi lạ

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Phạm Thắng, 6/10/13.

1. chào cả nhà
    em là thành viên mới, có 1 vấn đề e muốn các bber cứu e với, thật tình là e mới sài bb nên cũng chẳng rành nó bị lỗi j nữa
    tình hình là e mới sắm con bb 9900 của nhà mạng vodafone, mới sài dc hơn 1 tháng thì máy có biểu hiện tự đông tắt nguồn, e móc pin ra rap vào thì máy lên lại rồi chớp sáng mình hình rồi lại đen xì, mới đầu thì khoảng 20% pin là ngủm, rồi về sau tăng lên 50% , máy e chưa sạc qua đêm bao h cả, e đã thay pin khác và nhờ bạn up lại room mà rồi nó cũng vẫn thế, ak mà máy j từ hồi mua về đên h pin chỉ sài dc 1 ngày, để qua đêm tới sáng tut 15%~20% pin.
    các bác giúp e cái !!!

Phạm Thắng

Phạm Thắng
    Expand Collapse

2. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Vấn đề này bạn có thể nhờ bạn nào chuyên về sửa chữa phần cứng máy tư vấn cho bạn thêm. Mình thì không rành cái này lắm, nhưng nghi vấn máy bạn có vấn đề liên quan đến phần cứng máy nha.
    Bạn thử kiểm tra xem quỳ tím của máy có đỏ ko? hoặc máy có dấu hiệu bị ẩm ko?

3. Phạm Thắng

Phạm Thắng
    Expand Collapse

thanks bác nhiều, e giờ thấy nản luôn

4. Phạm Thắng

Phạm Thắng
    Expand Collapse

Tình hình là sau 1 ngày tháo bin ra và ráp vào thì máy e nó lại sai như bt. K có lôiz lầm j cả. K tụt nguồn nửa chừng. Sài rất là ok. E cung k hiểu tại sao nữa. Có men bbẻ nào giải thích hộ e được k z..

5. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Có thể máy bạn bị xung đột ứng dụng. Vì cách up ROM cũng không đúng nên mặc dù up lại rồi mà vẫn bị. Khi bạn tháo pin và khởi động lại thì lỗi bị triệt tiêu.

foolishboy thích bài này.