BB 9900 tự nhiên mất phần BBM

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi kingfisher, 21/1/13.

1. Có bác nào bị giống tôi chưa, tôi đang dùng cái 9900roger, mấy hôm trước còn nhắn tin BBM được, sao hôm nay tự nhiên mất ngóm, không mở được mục này nữa, chỉ còn mỗi dòng chữ "welcome to BlackBerry Messenger" và biểu tượng chùm dâu, hết. Tắt máy bật lại vẫn thế, các cụ BB cao kiến chỉ giúp với.

kingfisher

kingfisher
    Expand Collapse

Member

2. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn có cắm vào máy tính để Backup hay Restore dữ liệu k?bạn đang sử dụng BBM7 phải k? nếu vậy thì chỉ cần nhập lại BBID là nó Restore lại contact

3. nhiephon711

nhiephon711
    Expand Collapse

Member

Cho mình ké chut nha.mình mới mua thêm 1 máy nữa,mà lở dùng chung bbID,giờ mình lập thêm 1 ID nữa thì nó nói là ID này có người dùng rồi,nói chung là mình ko thể nhập bbid mới vào 1 trong 2 máy,các bác chỉ giùm mình với,

4. noone2407

noone2407
    Expand Collapse

BẠN PHẢI XÓA BBID Ở MÁY KHÁC THÌ MỚI NHẬP VÀO ĐƯỢC. HOẶC BẠN WIPE MÁY RỒI TẠO CÁI BBID MỚI NHẬP VÀO

5. noone2407

noone2407
    Expand Collapse

mình đã cài đươc bbm 7.0 cho os 7,6,5 rùi nhé. bác nào xài bold 9000 hay 8520 os 5 ghé khangviet mobile để thử nhé. ><

6. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Có thể bạn đã bị tình trạng giống như mình. Mình sử dụng BBM7, đã nhập BBID vào máy và sử dụng bình thường, nhưng sau đó vì một số lý do mình đã repair lại ROM và bị gỡ bỏ mất BBID. sau đó mình cài lại bản BBID mới nhất thành công, nhưng khi trở vào lại BBM thì đã mất hết danh bạ. Nếu đã bị như thế thì bạn chỉ cần làm theo hướng của bác TheMen, chọn vào Restore Contact List, sau đó nhập lại BBID cũ mà bạn đã dùng vào thử xem thế nào.