BB 9800 3tr có nên mua ko ???

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi titanic007, 8/10/12.

1. Thấy mấy bác trên forum chán sài e này bán rớt giá tầm khoảng 3tr thấy cũng đã đã nhưng so với giá gốc của nó thì thấy rớt thê thảm. E này nhìn cực VIP mà càng ngày càng lụi tàn thế này thương thay quá đi. Muốn rước 1 e về mà đắn đo ko biết mua hàng phân khúc nào thì hợp lý, máy rẻ thì dễ rước nhưng khoảng hư hỏng thì mệt, còn giá cao quá cũng thấy ko tương xứng lắm so với mấy e HTC cùng giá. Mong mấy bác nhiệt tình phân giải dùm e với? Thanks all.

titanic007

titanic007
    Expand Collapse

Member

2. canndc

canndc
    Expand Collapse

Member

So với các thế hệ đàn em ra sau cái giá cho 9800 như vậy cũng hợp lí rồi, máy lại qua sử dụng nữa. Bệnh chung của 9800 là cáp trượt, dùng không cẩn thận là phải đi thay ngay. Mà cái giống 98xx này một khi đã mở ra thì đóng lại khó được như nguyên bản lắm. Đấy là chưa nói đến 9800 ra mắt năm 2010, tính ra cũng được gần ba tuổi.
    Nếu bác lỡ yêu quý dáng của 98xx thì tốt nhất thêm tí $ rồi lên hẳn 9810 đi. về khoản cáp trượt em này thấy mượt mà hơn. mình từng dùng được 4 tháng. rơi rớt khoảng ba bốn lần gì đó mà chưa thấy vẫn đề gì. còn nhất thiết phải mua 9800 thì bác nên chọn con nào có nguồn gôc rõ ràng, bảo hành test máy thoải mái. để tránh các vấn đề phiền toái sau này

tinto, BonConMat, boyxymchao and 2 others like this.
  3. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn nên tham khảo giá mặt bằng chung của máy 9800, ngoài ra thì nên nhờ người có kinh nghiệm test phần cứng và phần mềm đi theo để giúp bạn, tránh trường hợp tiền mất tật mang bạn à. Ngoài ra thì nên hỏi chế độ bảo hành của người bán như thế nào

4. nina.bb

nina.bb
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình đồng ý với ý kiến này! Rơi rớt "bình thường" và ở độ cao dưới 0.5 mét thì ok. Chứ cao và thế rớt cắm thẳng các đầu máy thì chuẩn bị đưa "em" nó đi nhập viện vì sút cáp. :cool:

canndc thích bài này.
  5. kickhung_fbi

kickhung_fbi
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tốt nhất là kiếm thêm ít xèng xúc em 9780 cho lành , 9800 cảm ứng với độ phân giải không thật sự mượt lắm , lại hay hư cáp , nếu muốn tính đến chuyện sử dụng lâu dài thì tốt nhất đừng ngịch em này , 3 chai bạn có thể nghĩ đến em 9700 cũng được , một lựa chọn được đánh giá cao hơn em 9800 .

nhatchinhminh thích bài này.
  6. bachhd

bachhd
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đồng ý với bác, vote cho 9700 hoặc 9780.

7. asloweryours

asloweryours
    Expand Collapse

Member

cái này thì đúng rồi, giá của 98xx rớt nhanh lắm

8. Mr.Siro

Mr.Siro
    Expand Collapse

Member

Đi mua dòng này khó test quá

9. DELTATONI

DELTATONI
    Expand Collapse

Giá giờ này tầm 3M là vừa đúng rồi bro àh. Con này ra lâu rồi (theo mình nhớ là tầm nửa cuối năm 2010 đến giờ)

10. boyxymchao

boyxymchao
    Expand Collapse

Well-Known Member

Dòng máy 9800 thì cáp của nó mua 5 sợi về có 1 sợi xài được.
    -Theo lời của 1 bạn phần cứng phát biểu :D