HỎI ĐÁP BB 8800 bị treo khi lắp thẻ nhớ!

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Phong Ka, 10/1/14.

1. Tình hình là hôm qua em mới qua chỗ bác Quang3G tậu 1 em 8800. Tất cả mọi thứ của em ấy đều ổn trừ 1 chuyện là e có 1 cái thẻ 2G lắp vào máy vẫn nhận bình thường nhưng cứ được 1 lúc máy lại bị treo không làm gì được. E đã reset lại máy nhiều lần + tháo ra format thẻ nhớ lắp lại nhưng vẫn không có tiến triển gì. Nhờ các pro tư vẫn giúp e. Mà e muốn hỏi 1 chuyện nữa là 8800 thì hỗ trợ tối đa thẻ nhớ dung lượng bao nhiêu? Máy hiện đang chạy OS 4.5. E mới dùng blackberry lần đầu nên chưa có kinh nghiệm, mong các bác gạch đá ít ợ :D

Phong Ka

Phong Ka
    Expand Collapse

2. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Thẻ nhớ đó có thể bị lỗi rồi bạn. Cần đổi thẻ nhớ thôi. 2Gb là phù hợp nhất với 8800 rồi bạn nhé.

Phong Ka thích bài này.
  3. Phong Ka

Phong Ka
    Expand Collapse

Cảm ơn bác, em đã thay thẻ 8G choe ấy và chay ngon rồi :)

Zerostar thích bài này.
  4. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Trước mình dùng thẻ 4Gb full dữ liệu là thấy máy hoạt động không bình thường rồi. 88 của bạn bá đạo quá :D

5. mrtshirt0112

mrtshirt0112
    Expand Collapse

Member

Mình KHẲNG ĐỊNH là 8800 dùng 8Gb ok nhé (Mình đang dùng Kingston). Tuy nhiên, bạn nên định dạng thẻ nhớ là NTFS và nên dùng thẻ class 4 trở lên. Tất nhiên là thẻ chính hãng vẫn khuyên dùng hơn.

Zerostar thích bài này.