BB 8120 hao pin sau khi up ROM

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi kid273, 29/10/11.

1. Các bạn ơi cho mình hỏi tí, mình mới có 1 con máy 8120 mới mua. OS gốc của nó là 4.3 ( pin xạc đầy thì dùng được từ thứ 3 đến chủ nhật ) nhưng sau khi up lên 4.5 thì từ nhiên mình thấy hao pin kinh khủng ( 3 ngày ), máy nghe gọi thì được 3 ngày là phài xạc pin rồi. Các bạn nào dùng 8120 có hiện tượng như mình k ? Hay là pin như vậy là bình thường. Trong quá trình dùng thì mình k vào GPRS và đã tắt hẳn chế độ này thêm nữa là wifi thì mình cũng k vào, chỉ đơn giản là nghe gọi và nhắn tin thôi mà 2-3 ngày. Mong chia sẽ kinh nghiệm sử dụng 8120 vơi các bạn gần xa.:Smoke:

kid273

kid273
    Expand Collapse

Member

2. cool_boy

cool_boy
    Expand Collapse

Member

Rom 4.3 pin trâu dữ vậy ta!Bác up lên 4.5 hao pin hơn thì đúng rồi,nặng và nhiều cái chạy ngầm hơn,nhưng 3 ngày cho 1 cục pin chỉ 850 mAh cũng là ngon roài

3. kid273

kid273
    Expand Collapse

Member

Đúng rồi đó bạn, hình như Pin gốc với OS gốc thì tốt hơn hay sao đó. Cái IP4 của mình cũng vậy, để OS 4.1 thì dùng nghe gọi tới 5 ngày còn úp lên thì được có 2 ngày rưỡi àh. Chắc BB cũng vậy quá. Có cách nào tắt ứng dụng chạy ngầm như trên IP k ta ?