HỎI ĐÁP bắt bệnh cho con BB Bold 9780 BIS vinaphone

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi trduythanh, 1/8/13.

1. chào các bác,
    em mới gia nhập gia đình bb mới đây thôi. hiện em đang dùng con BB 9780
    em mới đk gói BIS của vinaphone dùng, em muốn push mail của gmail về máy em.
    Em vào setup tạo acc mail bt, nhập mật khẩu ok, xong nó có gửi 1 cái mail ghi đại khái là "chúc mừng bạn, bạn đã cài đặt thành công mail abcdef@gmail.com với máy BB của bạn. bạn sẽ nhận được các mail mới trong vòng 20 phút nữa". Nhưng đến vài phút sau nó lại có mail báo "mail abcdef@gmail.com không về đến BB của bạn. để nhận đc mail, bạn phải bật IMAP trong phần setting của abcdef@gmail.com"
    Em có vào gmail và kiểm tra thì IMAP đã bật rồi. Em tắt đi bật lại vẫn k đc. Xóa mail trên BB rồi vào Host routing table để regester rồi khởi động lại rồi setup lại nhưng vẫn bị lỗi trên.
    Em có cài thử email khác vào thì lại sử dụng bt (gửi nhận ok).
    Bác nào biết cách khắc phục thì giúp em với nhé.

À nhân tiện đây muốn hỏi các bác có bản FW custom nào ổn định, pin trâu thì chỉ em với nhé, em dùng bản này (os 6 bundle 3049) thấy nhanh hết pin quá
    Cám ơn các bác nhiều lắm

trduythanh

trduythanh
    Expand Collapse

2. Arsenal_BB

Arsenal_BB
    Expand Collapse

Member

Mình cũng 9780.bạn add email vậy là đúng rồi.mình cũng làm như bạn và nhận gửi email binh thường mà.ROM mình 6.0.0.668(bundle 2949) nếu để 2G thì đk hơn 2 ngày,nếu để 3G thì chỉ đươc hơn ngày thôi.

trduythanh thích bài này.
  3. trduythanh

trduythanh
    Expand Collapse

bạn Arsenal_BB có cần config gì trên gmail k.mình cũng k hiểu được lỗi này là sao :(

4. Arsenal_BB

Arsenal_BB
    Expand Collapse

Member

mình làm như bạn,khi có thông báo bạn nhận và gửi email trong vòng 20p rồi ko có cái thông báo nào nữa lên mình sử dụng email bình thường mà.bạn đã add email khác và sử dụng được thì bạn thử làm lại lần nữa xem sao:Popo28: