NATIVE BarCode Lookup và SmsScheduler đang được developer tặng redeem đến hết tháng

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi Trần Ngọc Hoàng, 9/1/15.

1. 1-vert.jpg
    Developer Việt Nam - Nguyen Van Hao đang có nhã ý tặng redeem 2 ứng dụng này cho toàn thể anh em sử dụng BlackBerry 10 tại Việt Nam. Hai ứng dụng bao gồm BarCode Lookup và SmsScheduler.

1. BarCode Lookup:

Ứng dụng này cho phép bạn sử dụng camera của điện thoại để quét mã vạch của sản phẩm và sau đó tìm kiếm trên Internet để tìm hiểu thông tin sản phẩm. Ứng dụng khá hay và hữu ích, tuy nhiên, hiện nay các loại sản phẩm và hàng hóa trên toàn thế giới là rất lớn và đang phát triển từng ngày. Vì vậy, nhiều sản phẩm có thể không được tìm thấy trong cơ sở dữ liệu cho đến khi cơ sở dữ liệu được cập nhật.

Hình ảnh của ứng dụng:

Thông tin ứng dụng:
    Download:
    (redeem: SMALLTUTBARCODE)

2. SmsScheduler:
    Ứng dụng này cho phép bạn đặt trước thời gian để điện thoại gởi tin nhắn tự động. Rất hữu dụng khi bạn cần gởi tin nhắn chúc mừng sinh nhật ai đó, hoặc trước các sự kiện như giáng sinh, năm mới, 8/3, 20/11...để chúc mừng người thân.

Các tính năng:
    • Có nhiều tin nhắn mẫu dễ thương
    • Ứng dụng Lightweight
    • Chạy ngầm
    • Thông báo khi nhắn theo lịch trình, và tùy chọn thông báo khi gửi
    • Cho phép chọn người nhận từ danh bạ.
    • Hiển thị tin nhắn đã gửi trong Hub và trong ứng dụng
    Vài hình ảnh ứng dụng:

Thông tin ứng dụng:
    Download:
    (redeem: SMALLTUTSMS)

Do ứng dụng mới viết nên có thể còn nhiều thiếu sót, anh em tải về trải nghiệm rồi cho ý kiến tại đây nhé, hoặc có thể gởi mail đến dev để phản hồi tốt hơn nhé: haonv206@gmail.com. Ah, anh em nào tải xong rồi thì vui lòng review và đánh giá tốt để động viên dev nha. Cảm ơn dev và chúc mọi người vui vẻ :D

Trần Ngọc Hoàng

Trần Ngọc Hoàng
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 Trần Ngọc Hoàng, 9/1/15
    Last edited: 9/1/15
    ndthuytrang, caohuy and meocucdien like this.
  2. uhmhello1807

uhmhello1807
    Expand Collapse

Member

một cái là người Việt ở nước ngoài muốn tải review ủng hộ mà giới hạn quốc gia :(. chẹp

3. 0xiangjiao0

0xiangjiao0
    Expand Collapse

Member

CHẾT RỒI CÁC BÁC ƠI
    Có bác nào bị như e ko?
    Lúc đăng nhập để down app, nó báo e gõ sai pass.
    Trong khi đấy là điều KHÔNG THỂ, vì e ko đổi pass bao giờ cả.
    E đã test thử với 2 máy, 2 bbid khác nhau, đều xảy ra tình trạng sai pass. (trùng hợp quá)
    Thế là e lên trang chủ bbid báo quên mật khẩu.
    Lúc điền mail + mã capcha để nó gửi mật khẩu mới về thì nó báo "BBID invalid"
    What the...???
    E dùng 1 tỉ năm nay tự dưng báo BBID invalid nghe có củ chuối ko??
    Giật mình hoảng hốt quá e lên đây post bài, có bác nào bị như em ko ạ??? HOANG MANG QUÁ!

4. thuongbat

thuongbat
    Expand Collapse

Chào các bạn, mình là dev viết 2 cái app trên.
    Trước hết xin cảm ơn vì sự ủng hộ nhiệt tình của các bạn. Nó là động lực để mình tiếp tục nghiên cứu và viết các app khác. Mình hứa là sẽ có nhiều redeem code tặng các bạn.
    Về phần app gửi tin nhắn, vì nó sử dụng trigger của OS nên chỉ hỗ trợ từ 10.3 trở lên. Rất tiếc vì không thể hỗ trợ được các OS thấp hơn.
    Ngoài ra, nó còn 1 bug là sau khi gửi tin nhắn xong thì nó không tự động chuyển cái tin nhắn đó sang mục tin đã gửi. Thành ra các bạn phải xóa tin bằng tay nếu không nó sẽ gửi lại tin đó :D. Cái này do sơ suất của mình là sửa 1 chút code ở phút chót trước khi up lên store mà không test kỹ lại. Mình đã sửa lỗi, nhưng do không thể hủy được yêu cầu up lên store nên bản đầu tiên ra mắt lại bị lỗi. Bản update sắp tới sẽ sửa được lỗi này.
    Rất mong nhận được sự góp ý của các bạn.
    Mọi ý kiến đóng góp xin vui lòng gửi về hòm thư haonv206@gmail.com, hoặc thông qua twitter của mình: @haonv206
    Chân thành cảm ơn mọi người

Trần Ngọc Hoàng thích bài này.
  5. Trần Ngọc Hoàng

Trần Ngọc Hoàng
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn thử tắt unikey rồi gõ lại xem sao

6. fusako

fusako
    Expand Collapse

Member

Vớ vẩn kô được cái gì cả
    May là mik dùng BlackBerry là vì đam mê chứ không phải là vì mấy cái app vớ vẩn này

7. Trần Ngọc Hoàng

Trần Ngọc Hoàng
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn đang xài OS 10.2 hay 10.3? App chỉ hỗ trợ OS 10.3 nhé.

8. dzungtitoe

dzungtitoe
    Expand Collapse

Member

Cài cái app BarCode Lookup thì đã thấy chán rồi, scan gì mã mãi không nhận hình ảnh, khi nhận xong thì not found mà toàn những thương hiệu nổi tiếng. Cái duy nhất hiện lên thì là các dock xạc của BB, chắc bạn này làm app chỉ để tìm kiếm những đồ BB