Báo cáo tài chính Q2/2016 - BlackBerry đang tiếp tục thua lỗ?

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi NguyenTrungChinh, 23/8/15.

1. ITdhpd

ITdhpd
    Expand Collapse

Well-Known Member

Rất mong em Android sẽ giúp BlackBerry thay đổi tình trạng hiện nay. Giá như có luật công bằng về việc viết ra các ứng dụng hjjj.

Gửi từ Z30 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

2. phongvân22

phongvân22
    Expand Collapse

Member

Đu
    Đúng r bác ạ. E có 1 mong muốn đi cf gặp 1 bác nào ngồi cùng dùng BlackBerry để thảo luận về BlackBerry mà chưa thấy. Đi đườg thấy ai dùng BlackBerry như là thấy ng thân vậy chỉ muốn được nc vs họ thôi ak. Chỉ khi đên hno3 or dâu đen mới gặp được ng dùng BlackBerry thôi.hic

se7en and Nông Dân like this.
  3. Tung Tran 90

Tung Tran 90
    Expand Collapse

Member

Nghĩ lại z10 quá tốt để gắn bó, không cần phải upgrade chi cho mệt, take note thì chỉ cần một cuốn note $1 là được, cần gì phải sum xuê nguyên cái note 4 $500, chụp hình thì em ko thích nhưng nếu nghĩ chụp bằng máy cơ có nhiều cái thú vị hơn, còn chức năng chụp ảnh của máy thì đủ cho việc chụp lại thông tin trên bảng hay những cái cần thiết rồi. Về battery (xin lỗi nhưng chữ pin nó hay sửa) thì nói thật tôi có 3 viên dự phòng và một cái charging bundle, dư đủ cho mọi trường hợp.
    Nhu cầu của con người theo thang maslow thì việc chứng tỏ bản thân là cao nhất nhưng đem cái điện thoại đắt tiền ra thì chứng tỏ được gì?
    Nhưng than ôi cái thế giới phồn hoa này đầy những nghịch lý mà con người không lý giải được, dẫu biết là đủ nhưng vẫn cố gắng làm cho dư thừa trong khi cái thiếu thì lại không biết cách bù đắp.
    BlackBerry là đủ cho công việc, tôi nghĩ họ đã làm rất tốt nhiệm vụ của một chiếc điện thoại thông minh và tôi ủng hộ BlackBerry cho dù nhưng con số có nói gì đi nữa.
    P/s: làm sao cho chữ "số" không autocorrect thành " pin của tôi " đây

#33 Tung Tran 90, 24/8/15
    Last edited: 24/8/15
  4. heyny737

heyny737
    Expand Collapse

Dù thế nào tôi cũng ủnh hộ blackBerry ....đoc xong tin này .......cai buon ze sơ.....mong blackBerry luôn đung vung de dap ung cho nhung nguoi yeu thic no cố lên tôi ơi:>(y)

5. ant0135

ant0135
    Expand Collapse

Member

Rất đồng ý kiến với bác. Mình nghĩ BlackBerry tồn tại được đến bây giờ một phần không nhỏ là nhờ những fan trung thành một cách điên rồ như mình. Nhưng nếu cứ tiếp tục như này mà không có gì cải thiện thì chắc cũng đến lúc phải suy nghĩ lại về sự lựa chọn.

wavealpha thích bài này.
  6. hoangtrang116

hoangtrang116
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đến bác Nông Dân cũng nói không tốt về BB thì chuẩn rồi. Cũng như mọi người, em không hài lòng với cái vụ update os của bb10 chính hãng. Cái này có thể thông cảm được với BB vì nhân lực tại VN hay là tại khu vực Đông Dương còn ít quá. Các bác có thể tự cài giúp đê, không khó khăn gì, đôi khi lại là thích thú với anh em bb. Còn các lỗi phần cứng, trước em dùng con z30 bị zè loa thoại, mang ra bảo hành bb - hàng em mua là xách tay, vậy mà các bác ấy vẫn thay loa cho ngon lành, giá lại tốt hơn nhiều giá thương gia. Nhân viên chăm sóc cũng rất chu đáo. Ứng dụng thì hầu như em chỉ dùng ứng dụng BB, không xài thêm adr.

Nông Dân thích bài này.
  7. hoangtrang116

hoangtrang116
    Expand Collapse

Well-Known Member

xin hỏi bác đã dùng qua những con bb nào thế ạ?

8. Mì Gõ

Mì Gõ
    Expand Collapse

Well-Known Member

mình cũng hay ghi chú trên đt bằng app remember, tiện dụng vì ko phải lúc nào cũng mang theo sổ và bút. Và mình thấy BlackBerry làm rất tốt, đâu cần tới Note của Samsung đâu ta.

chia sẻ với bạn xíu về việc thay chữ pin mà bạn bị bibi thay bằng mã pin, bạn vào setting, chọn văn bản và ngôn ngữ, chọn dự đoán và sữa lỗi, chọn tiếp thay thế từ.

sau đó sữa hoặc xoá luôn vài từ mà bạn hay khó chịu vì bibi nó thay thế.

trong trường hợp của mình thì chữ pin mình sửa thành Pin: lúc này nó mới chèn mã pin vào. còn chữ số thì xoá luôn hok cần thiết.

chúc bạn thêm yêu BiBi của bạn. :)

Nông Dân thích bài này.
  9. ant0135

ant0135
    Expand Collapse

Member

8700 -> 8320 -> 8820 -> 8220 -> 9700 - 9900 -> Z10 -> Z30 -> hiện tại là Passport bác ạ. Em đến với BB tính đến nay cũng được hơn 10 năm rồi từ 2003 ạ.

10. hoangtrang116

hoangtrang116
    Expand Collapse

Well-Known Member

tính từ z10 trở lên bác mua mấy con bb10 công ty rồi ạ?

se7en thích bài này.