:banghead: Gap loi khi ket noi Internet cho PC su dung BlackBerry 9780 + BlackBerry Desktop Software

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi huynq21486, 4/2/12.

1. Gap loi khi ket noi Internet cho PC su dung BlackBerry 9780 + BlackBerry Desktop Software 6.1

Xin chào các cao thủ,

Em đang sử dụng một chú BB9780, mọi thứ đều đang hoạt động bình thường cho đến một ngày đẹp trời la ngày hôm qua, em quyết định thay đổi gói cước BIS (từ BAS chuyển sang ADV - nhà mạng Mobifone) :> kết quả là: Hiện tại em không thể kết nối Internet cho laptop thông qua BDM 6.1 sử dụng em BB này nữa. (Trước đó em vẫn sử dụng được tính năng này một cách bình thường).

Em đã thử một số cách sau:
    1. Hủy gói cước mới và đăng ký lại gói cước cũ
    2. Wipe hết dữ liệu, chạy lại ROM (tu ban 706 xuống bản 650), restore service book..

Tất cả đều không giải quyết được gì. Tính năng này rất quan trọng cho công việc của em mà hiện tại không dùng được nữa. Có bác nào đã từng gặp tình huống này chưa, có thể cho em vài lời khuyên không ạ?

Thông tin cụ thể hơn em gửi trong file ảnh đính kèm đấy ạ, rất cảm ơn các bác ạ. :banghead::banghead:

huynq21486

huynq21486
    Expand Collapse

2. huynq21486

huynq21486
    Expand Collapse

Em xin bổ sung thêm một thông tin là bình thường trên điện thoại của em có chữ 3G va co biểu tượng BlackBerry bên cạnh do đã đăng ký BIS. Tuy nhiên, bây giờ mỗi lần em click vào phần là biểu tượng BlackBerry trên điện thoại mất luôn, chỉ còn chữ 3G thôi ạ :((

3. Youknowwho

Youknowwho
    Expand Collapse

Member

Nếu bác vào host routing table mà thấy trống thì chọn regester trong menu để gửi tin đăng ký lại.

4. huynq21486

huynq21486
    Expand Collapse

Bác ơi của em có đầy đủ thông tin trong Host routing table rồi ạ :(

Em di chết đây

5. Youknowwho

Youknowwho
    Expand Collapse

Member

Mang lên Mobi khiếu nại, dễ không ý mà ;)

6. boyxymchao

boyxymchao
    Expand Collapse

Well-Known Member

không có biểu tượng BlackBerry khi để chế độ 3G thì có nghĩa là ko có BIS rồi, bạn nên gọi lên nhà mạng, nhờ kiểm tra tình trạng gói cước đi, rồi tính tiếp.