Bạn thích BB ở điểm nào!

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi ktsphuochoai, 11/10/11.

1. Chào Các bạn!

Mình đang xài bb 9780 không hiểu sao mình rất thích nó, mặt dù mình có mua thêm IP4 nhưng chỉ để bx xài có xài nokia e71 nhưng chỉ để xài sim rác. Còn mình thích nhất vẫn là BB9780, có nhiều người hỏi mình sao thích xài nó nhất. Mình chỉ biết vài điều như sau:
    1- Rất vừa tay gọn đẹp
    2- Rất tiện dụng trong gọi nhanh
    3- Nhắn tin cực kỳ ấn tượng
    4- Quản lý danh bạ và các quản lý trong điện thoại thông minh

Còn các bạn thích bb ở điểm nào có thể chia sẽ thêm cho mình được không? Mình rất thích nhưng không biết khi người ta hỏi mình, mình chỉ trả lời bao nhiêu thôi ah. Ngoài ra còn gì nữa không? Mong các tiền bối giúp đỡ với hi hi. Chân thành cảm ơn!

ktsphuochoai

ktsphuochoai
    Expand Collapse

Member

2. danghoainam

danghoainam
    Expand Collapse

Member

Đấy là điều mà bb hơn hẳn những điện thoại khác. Chuẩn không cần chỉnh

3. caohokhanh

caohokhanh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Thích thêm cái BIS, mặc dù ở Việt Nam còn chưa phổ biến lắm việc sử dụng BIS do giá cước cao.
    Nhưng có BIS thì giải quyết thêm hàng loạt vấn đền khác nữa.

4. phuong99k3

phuong99k3
    Expand Collapse

Member

Mình cũng xài BB9780 đây. Bold có nhiều cái không thể phân tích được, trước mình dùng bold béo lúc bán đi mới thấy tiếc. BB có cái hay là bạn muốn làm bất cứ thứ gì cũng phải lên diễn đàn dò mới làm được, cảm giác là hơi khó khăn nhưng khi biết rồi lại thấy rất dễ dàng. Chưa dùng bất cứ con Ip nào vì rất ghét nhưng phải thừa nhận Ip4 là rất xuất sắc

5. taquocnam

taquocnam
    Expand Collapse

Member

thích ấy à : sms nhanh, theme đẹp, thích ứng dụng ( tiềm tòi hoài ko hể ) ĐB là có hội off
    sry spam nha ( tại lang thang trên diển đàn thấy www.dauden.vn hay hay, và có mục đấu giá, nên tranh thủ viết bài và kiếm ít tiền để lên sàn :D

6. zonkovn

zonkovn
    Expand Collapse

Member

Mình đang xài BB 9800, mình thích BB vì không còn thích được hãng nào khác nữa! Sử dụng hơi khó chịu, cài đặt cực kỳ vất vả, nhưng đơn giản mình thích được mài mò, tìm hiểu như vậy. Mấy smartphone khác cứ như dọn cơm lên sẵn, chỉ việc ăn thôi, còn BB thì không! Mỗi lần setup cái gì đó thành công, cảm giác sướng không thể tả.

7. giatuongqn

giatuongqn
    Expand Collapse

mìh thích bb vì nó có os, hay còn gọi là hệ điều hàh gì gì đó :Smoke:
    dùng rất thích, nhanh nhẹn và thông minh
    đang xài 8700 , là chiếc đt mình dùng lâu nhất từ trước đền giờ, thật sự ko thể nào bỏ đc
    nhắn tin phê, nghe gọi tốt, đáp úng đủ nhu cầu vọc vạch + web + chat , như vậy với mình là quá đủ, giá thành lại ko cao, phù hợp với sinh viên
    còn gì nữa nhỉ? :hot:
    à ! nhìn rất style nha

8. thanhloi9960599

thanhloi9960599
    Expand Collapse

Member

1- Rất vừa tay gọn đẹp
    2- Rất tiện dụng trong gọi nhanh
    3- Nhắn tin cực kỳ ấn tượng

Cùng thích BB theo 3 quan điểm của chủ 2pic

9. thanhlxcs

thanhlxcs
    Expand Collapse

Member

Bấy nhiêu đó thôi sao? Còn tớ thích cái định vị GPS rất chính xác vì công việc tớ thường đi lại nhiều nơi, thành phố khác nhau, cầm BB trên tay, mở gmap lên là tha hồ dạo phố mà ko sợ bị " đậu phộng đường" hehe.Kiểu dáng thì rất manly ko thể chê được, phím qwerty mềm mại, nhắn tin đã tay, màn hình phân giải cao xem phim cực đã, BBM tha hồ chém gió, music đủ để thỏa mãn cái lỗ tai, cắm phone vào, bật chế độ boot bass lên thì như ngồi trong vũ trường, còn nữa nhưng để cho mấy bác sau kể tiếp.

10. banhbaonuong

banhbaonuong
    Expand Collapse

Member

mình là con gái nhưng mình thich BB vì trông nó rất cá tính..