HỎI ĐÁP Bàn phím của blackberry 10 và 1 vài vấn đề

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi zerofisx, 6/11/13.

1. Xin chào mọi người :Popo20: , em định cuối năm cố gắng làm 1 em Q10 mà lăn tăn không biết bàn phím tiếng Việt trên BB10 có dạng Gõ nhiều lần như trên BBOS không. Cái gõ nhiều lần này làm em rất ngứa mắt và ức chế mỗi khi chuyển bộ gõ. :Popo04:

Vấn đề thứ 2 là gõ Tiếng Việt trên BB10 có bỏ dấu thoải mái như trên PC hay trên iOS không? Đang dùng BBOS, vấn đề bỏ dấu thấy khá khó chịu khi cứ phải quen với việc như type từ "chán" thì phải type lần lượt "c" "h" "a" "s" "n" chứ không type "c" "h" "a" "n" "s" được.

Vấn đề thứ 3, BB10 có vừa gọi điện vừa nghe nhạc được không? iOS vừa gọi vừa nghe nhạc được nên thích lắm. :Popo69:Nếu BB10 không có tính năng này, bác nào giúp em gửi ý kiến đến dev để họ thêm tính năng này vào bản cập nhật sau được không ạ? Em nghĩ cái này nhiều người thích. :Popo33:

Vấn đề thứ 4 là ứng dụng của Q10 có đủ dùng không nếu em chủ yếu là lướt web, đọc báo, ebook, mạng xã hội, chơi vài game phổ biến nhẹ nhàng như Plants vs zombies... Các app convert từ Android sang thì khi dùng có vừa với màn hình không hay bị thiếu? Dùng lâu liệu có phát sinh lỗi?

Cảm ơn các bác, anh chị em nhiều! :Popo28:

zerofisx

zerofisx
    Expand Collapse