THẢO LUẬN Bạn mong muốn tính năng nào của BlackBerry cần cải thiện và bổ sung?

Thảo luận trong 'Café - Tán Gẫu' bắt đầu bởi Mèo, 17/7/15.

1. bylekzra

bylekzra
    Expand Collapse

Member

Cái này có từ đầu mà bác? Hoặc chưa hiểu ý bác cho lắm

2. minhhai0807

minhhai0807
    Expand Collapse

Member

Mình đồng ý kiến với bạn này và thêm nữa là firewall để chặn rác nhé, hub rác quá nên máy chậm và ram lúc nào cũng chỉ 300M trên Z3, mở thêm ứng dụng là out liền, vào SMS thôi cũng mất 2s

#42 minhhai0807, 18/7/15
    Last edited: 18/7/15
    Ngô Tấn Kha thích bài này.
  3. minhanh12o

minhanh12o
    Expand Collapse

Well-Known Member

Riêng cảm nhận của riêng mình sau 1 năm dùng z10 và mới đây là 1 em classic thì mình có vài đóng góp sau
    Mình ko biết dark hub như nào tính năng ra sao nhưng nếu chỉ là màu sắc ko thì mình cũng ko cần lắm
    Còn về backup danh bạ mình hay dùng intouchapp contacts để lưu danh bạ , nó tự up lên server toàn bộ số của mình khi nào cài lại máy download lại tool đó đăng nhập vô , ngoài ra có thể lên trang của nó để lấy danh bạ về. rất tiện mình thấy có cả trên ios , và androi thì tội gì ko quẩy :D
    Nâng cấp android runtime nên là việc cần thiết ,và có thêm google serviecs , nhiều bác thì nói bb10 làm mất đi chất của bb nhưng xã hội phát triển ứng dụng và nhu cầu cũng tăng theo , đâu phải ai cũng dư dả mua đến 2, 3 cái điện thoại để làm nhiều việc , 1 chiếc điện thoại làm được nhiều thứ và kho ứng dụng của google ko phải quá tuyệt vời sao , kho ứng dụng của bb hiện tại quá ít và đa phần nhiều rác hơn. Liệu có bao nhiêu người sẽ mua 1 sản phẩm ứng dụng quá ít ứng dụng ko cao mà chỉ để nhớ về 1 thời đã qua. thị phần ấy quá nhỏ để có thể vực dậy bb
    Ngoài ra mình thấy việc 1 số app androi vẫn chạy ngầm và ngốn ram cần được giải quyết.

em xin hết :D

Mèo, Ngô Tấn Kha and Nông Dân like this.
  4. Ngoc Thanh

Ngoc Thanh
    Expand Collapse

Member

Q10 tự nhiên dở chứng
    Ko biết là có anh em nào dùng Q10 như mình dính lỗi này ko?
    Em nó hiện nghe nhạc kích tăng âm lượng lên là rè kinh khung>máy ko rơi lần nào
    Nghe gọi bật loa ngoài là rè
    >thất vong về em nó quá

5. LeonN

LeonN
    Expand Collapse

Member

Mong anh em phản ánh lên Dev sửa lỗi bàn phím khi con trỏ đã ở đầu dòng mà nhấn phím Backspace thì bị trôi mất chữ ở bên phải con trỏ

6. hoangbaobin

hoangbaobin
    Expand Collapse

Member

Cá nhân mình: chỉ cần có OS ổn dịnh cho việc quay phim với khung hình 60fps không bị gợn sóng là : lạy trời rồi. không mong gì hơn.

Ngô Tấn Kha thích bài này.
  7. mitomrau

mitomrau
    Expand Collapse

Member

Em không biết của bác thế nào chứ em Q10 của em chạy 10.3.2 gõ không dấu vẫn lên bình thường mà. Ví dụ: em muốn tìm danh bạ có tên tuấn, em gõ tuan là lên tất cả những ai có tên tuấn, tuân, tuần...vv.

Mèo thích bài này.
  8. ITdhpd

ITdhpd
    Expand Collapse

Well-Known Member

Muốn có trợ lý ảo tiếng Việt nữa khẳ năng em phải xin qua bb làm việc để hỗ trợ anh em trong nc hahaha. Có trợ lý ảo tv có lẽ lúc đó type 'Tiếng Việt không cần phải đánh máy nữa rồi'. Phần trpng ngoạc em vừa đọc cho em Nó viết vào đây các bác

Gửi từ Z30 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

9. Ngô Tấn Kha

Ngô Tấn Kha
    Expand Collapse

Member

Chính xác quá bác !!!
    Em cũng đang định cho ra đi Z10 để quay về 9900 + iphone đây. Thực sự cảm thấy dùng BB10 có quá nhiều thứ kém hơn rất nhiều so với BBOS nếu nói câu "dùng cho công việc". Và dĩ nhiên, thua xa Android và Iphone nếu nói câu "dùng cho giải trí"

10. Ngô Tấn Kha

Ngô Tấn Kha
    Expand Collapse

Member

Mình chả biết cái nào tiểu tiết hay ko tiểu tiết, chỉ cần biết trải nghiệm người dùng là quan trọng nhất, vậy thôi :)