THẢO LUẬN Bạn mong muốn tính năng nào của BlackBerry cần cải thiện và bổ sung?

Thảo luận trong 'Café - Tán Gẫu' bắt đầu bởi Mèo, 17/7/15.

1. ITdhpd

ITdhpd
    Expand Collapse

Well-Known Member

Và trợ lý ảo này phải được tích hợp sẵn trên os thì mới nhanh và ko cần phải có mạng.

Gửi từ Z30 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Mèo thích bài này.
  2. huynhgiathien

huynhgiathien
    Expand Collapse

Well-Known Member

Dark Hub: đang xem xét.

3. trumvip

trumvip
    Expand Collapse

Well-Known Member

Những điều mà ai cũng muốn:
    1- Khắc phục những lỗi về SMS (Vô chớp chớp, delay, hỗ trợ nhập liệu giọng nói), Call (Gọi, nghe, tắt bị delay), BBM (Gọi bị delay giữa các sóng wifi với wifi, wifi với 3G, 3G với 3G), Wifi (Limited, Rớt kết nối modern).
    2- Các lỗi về danh bạ, cũng như các tiện ích sao lưu phục hồi và quản lý danh bạ (Kể cả font chữ lẫn group (cái này là một phần không kém quan trọng trong danh bạ)).
    3- Phần mềm thì càng nhìu càng tốt, có free thì lại càng thích. Nhưng quan trọng nhất là phải chất (Bỏ tiền ra xài phải xứng đáng chứ kiểu free như android thì mình không thích xíu nào).
    4- Update Android runetime có tùy chỉnh hay có can thiệp của BB. Tích hợp sạc không dây. Radio cho Z10... (Phần này không quan trọng: có cũng được, không có cũng chả sao. Chủ íu để bạn bè muốn share cái app nào bên android thì mình cũng nghía đc).

Trên là những điều mình mong muốn. Dù là xài điện thoại nào đi nữa thì mục 1 & 2 là điều cốt lõi. Còn lại BB làm rất tốt. Và không thể đòi hỏi BB hoàn thiện 100% khi chuyển từ BB OS lên BB10 trong một thời gian ngắn như thế này được.

Nói về nhận xét HĐH: BB10, iOS, Android hay WP thì mỗi cái mình thấy có 1 nét riêng và một số cái hay nhất định và chả thằng nào hoàn thiện 100%. Còn riêng BB: Có quá nhiều nét độc đáo với mình và cái quan trọng nhất là mình thích. Ka ka ka.

Chúc Æ BBer ngày càng thành công trong công việc lẫn các mối quan hệ bên ngoài xã hội. Và cuối tuần thật vui vẻ và thoải mái. ^.^

#33 trumvip, 17/7/15
    Last edited: 17/7/15
  4. ThanhPhong

ThanhPhong
    Expand Collapse

Member

Chuyển hết về OS 7.1 thì tốt.

5. Mèo

Mèo
    Expand Collapse

I'm not a girl, not yet a woman!

Giống 1 cuốn từ điển sống, tiện úch quá bạn nhỉ. Nhưng cái vụ trợ lý tiếng việt thì nghe ảo quá..

ITdhpd thích bài này.
  6. Mèo

Mèo
    Expand Collapse

I'm not a girl, not yet a woman!

Like bác. Quá chi tiết luôn. :) cái mục 1 và 2 thì mình uư tiên mục 1. Gọi phải nhanh như OS mới thích chứ nhiều lúc ức chế thật. Còn cái 2 thì bản thân mình ưư tiên danh bạ để hết bên OS, nên sao cũng được :)

dammac0603 thích bài này.
  7. dotehai

dotehai
    Expand Collapse

Member

cái trợ lý ảo em chả cần tiếng việt, nhưng em mong muốn có thêm tính năng gọi lên bằng giọng nói, vì đa số cái lúc cần đến nó là tay không động vào điện thoại được, nếu muốn bật nó cứ phải bấm với dí nút tai nghe thì bỏ mịa cái assis đi cũng đc. tuy rằng chạy ngầm sẽ tốn pin nhưng nếu làm tùy chọn cho người dùng bật tắt tính năng này thì chả vấn đề gì.

8. dotehai

dotehai
    Expand Collapse

Member

em không đồng ý với bác 2 ý kiến này. cái frame của bb10 rất hay và tiện, còn em dùng pp nhiều hơn 6. :).

9. hội đào

hội đào
    Expand Collapse

Member

Ứng dụng Android mượt như native

10. Canhtn

Canhtn
    Expand Collapse

Member

Mong muốn của em đơn giản lắm.

BB chạy androi 5.0, giữ nguyên cho em cái BB hud, setting, remember, docs to go.

Về thiết kế thì em rất hài lòng với pp hiện tại, chỉ cần bỏ viền mà hình hai bên, loa ngoài ngon tý nữa là được.

Em thật lòng nên các bác đừng ném đá em, cũng đừng nói em mua Samsung mà dùng :D.

Mèo and Ngô Tấn Kha like this.