Bạn đã có kế hoạch gì trong dịp Tết này chưa?

Thảo luận trong 'Café - Tán Gẫu' bắt đầu bởi Gió Ấm, 1/2/16.

1. HI.png
    Trên những cung đường của Việt Nam đều đã xuất hiện những giỏ bông, cành đào, chậu quất báo hiệu một mùa xuân mới đã đến nơi rồi. Mọi người ai ai cũng đã tấp nập mua sắm những thứ cần thiết nhất để cho gia đình của mình có một cái Tết đầm ấm, sum vầy nhất. Thế còn bạn - BBer cá tính đầy nhiệt huyết, bạn có kế hoạch gì trong dịp Tết này rồi?

Với một số BBer đi làm nơi phương xa, thời gian này là chính là lúc họ tranh thủ làm nốt những công việc cuối năm, để dành những đồng lương của tháng 13 và mua những món quà Tết thật đặc biệt để đem về quê, sum họp cùng gia đình. Vì họ biết rằng nhũng niềm vui Sum Vầy sau bao tháng ngày mưu sinh chắc chắn sẽ xóa nhòa đi tất cả.

Còn đối với một vài BBer, dẫu biết rằng Tết chỉ vui khi trọn sum vầy, nhưng vì lí do nào đó, họ không thể về cùng với gia đình. Những BBer ấy đã chọn cách quây quần bên nhau trong một ngày cuối năm, chia sẻ cho nhau nghe những thăng trầm của một năm đã qua, cùng nhau chung vui một bữa tiệc nhỏ để sưởi ấm những trái tim xa phương. Vì dù lòng không Tết vẫn mong được về nhà.

Về nhà để được nghe nội nói “Cha mày, sao về trễ vậy con, ăn cơm đi, bà nấu ở trong nồi”. Về nhà để được vùi đầu vào lưng nội nghe mùi dầu gió cay nồng quen thuộc. Về nhà để tự nhiên mà hiểu đúng những được mất của năm đi qua, để lấy lại sức bước tiếp chặng đường phía trước. Ừ, về nhà thôi,sắp tết rồi! ^v^

Với mình, mình chọn cách cùng với đám bạn trong nhóm học Tiếng Anh chung tay nhau gói những chiếc bánh chưng đầy tình cảm của những người thanh niên trẻ đầy nhiệt huyết, và đi rong ruổi khắp nẻo đường Sài Gòn trong đêm khuya, gửi tặng tới những người nghèo chiếc bánh chưng để họ cũng có Tết như bao người. Tết mà, người vui mình cũng vui theo. Còn với bạn, bạn có kế hoạch gì trong dịp Tết này, hãy cùng chia sẻ với diễn đàn nhé.

BBVN.NET

Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 Gió Ấm, 1/2/16
    Last edited: 1/2/16
    minhnka and phithuyhoahoa like this.
  2. hoangtrang116

hoangtrang116
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tết nằm dài vì ốm :(

3. Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tội nhỉ \=D/ bác cố gắng khoẻ để đón Tết nhé!

4. hoangtrang116

hoangtrang116
    Expand Collapse

Well-Known Member

Khoẻ rồi bác ốm vì tất niên nhiều quá :(

5. Nàng Đậu

Nàng Đậu
    Expand Collapse

Member

Ở nhà trùm chăn ngủ là phẻ (rofl)(rofl)(rofl)(rofl)

6. nhutju

nhutju
    Expand Collapse

Member

Cho mình tham gia chung nhóm tiếng anh với.
    Ps Tết chỉ về quê thôi
    2C21CDBC

#6 nhutju, 10/2/16
    Last edited: 10/2/16
  7. Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nếu bạn ở Sài Gòn thì chiều 3,5,7,CN ở công viên 23/9 nha bạn. Bạn cũng có thể tìm thông tin của nhóm mình trên Facebook: Talking with the tourist nha bạn. :) Mình hay ra ngày Chủ Nhật á. =)))