Bạn đã bao giờ phải "chia tay" một chiếc BlackBerry nào chưa?

Thảo luận trong 'Café - Tán Gẫu' bắt đầu bởi Mèo, 12/8/15.

1. Mèo

Mèo
    Expand Collapse

I'm not a girl, not yet a woman!

Mình đã like cho cho người "lăng nhăng" như bạn :P

2. quangthegtvtk49

quangthegtvtk49
    Expand Collapse

Member

ko biết bao nhiêu em bb đã qua tay mình

3. dinhtrieu86

dinhtrieu86
    Expand Collapse

Member

Con Bold 9900 bạn mua xác bao nhiêu?

4. gnuhuuh

gnuhuuh
    Expand Collapse

Member

cho mình xin hình vào pin 2FFF5FAB nhé

5. k.n.j

k.n.j
    Expand Collapse

Member

mình chung thủy với e 99 từ lúc mới xài bb đến giờ, bắt đầu từ 1 lần đi oto thấy có ông hàng trên khoe dt nhìn chất lừ. chả biết máy gì, chỉ biết là bb, về tra gg mãi mới biết là em 99. mà ngắm đi ngắm lại cả họ nhà nó thích mỗi con này mới lạ (bây giờ thì nhìn 87 với 91 cũng tương đối thuận mắt :v), về gom lúa quất luôn.
    tháng 3 vừa rồi đang ngồi chơi game tự dưng thấy ẻm nháy đỏ loạn xị, ban đầu tưởng có sms nên kệ. xong trận hí hửng mở ra xem thì ôi thôi nhăn răng há mồm tự lúc nào. mà cái kiểu chết nháy đèn thì sợ quá rồi, bác nào dùng 99 chắc biết :v
    vác về hn03 rồi vác ra đốc ngữ, bị các anh ấy giam máy cho 1 tuần. tuần sau hỏi lại thấy bảo main của e bị mất r. đúng là như bị sét đánh. run rủi thế nào 2 tuần sau họ lại tìm thấy. sau 3 tuần nằm viện thì nhận dc cái giấy báo tử. bác sĩ lắc đầu ngao ngán "chết cmn flash rồi em ơi" ... chán đời, hụt hẫng về cất em vào ngăn bàn, nguyên trạng thái rước từ vện về tức là khỏa thân, mỗi khúc 1 chỗ gói chung 1 cục.
    đến tháng 7 đi công tác về, có ông anh chơi 99 xin cái benzen. mình cho luôn cả máy, bảo a dùng dc gì thì dùng. hết cứu r. quái nào ông này vác về ráp lại máy, thay pin mới vào lại thấy thoi thóp xong lên hẳn. tối đang overtime nghe dc cuốc đện thoại mà mừng như điên. mừng mừng tủi tủi đón em về. mỗi tội lâu ko dùng quên mịa pass phải reset, bao nhiêu ảnh ọt người yêu cũ đi hết T_T. cơ mà vẫn sướng. các bác cứ thử mất điện thoại xong mấy tháng sau tìm lại được thì biết nó sướng như nào<=-P.
    giờ thì lại như ngày nào, vẫn yên vị trong túi quần trái chả khi nào rời. lại được cái super trâu nên vẫn sạc qua đêm tẹt bô như dạo nào. chỉ có lúc nào thay pin thì lại hơi thốn thốn tí, chỉ sợ nhắm mắt vào lại chẳng mở ra nữa. Nhưng có vẻ công chúa ngủ trong rừng giờ thức hẳn rồi (yn)

Aric Lam and Mèo like this.
  6. hades217

hades217
    Expand Collapse

Member

Vì hâm mộ bác Obama mà em cưới 8700 cũng là lân đầu tiên em xài BB. Thế rối một lần đi xe em bị rơi mất, tiếc ghê. Chẳng hiểu em nó to thế, có bao đeo ở thắt lưng thế mà lại rơi được.
    Sau đó gom lúa cưới người đẹp 8830.Được một thời gian hạnh phúc thì yêu tinh ip4 và Android tung hoành. Em bị say nắng, chia tay em nó cưới chân dài cơ bắp HTC Design HD. Được hơn năm thì em nó lâm trọng bệnh, chữa hoài không khỏi. Tuy không nỡ chia tay em nó, em giữ lại vì đó là kỳ niệm của em.
    Em kết hôn với một em đã li hôn là 9780. Phải nói là phụ nữ sau khi kết hôn đằm thắm lắm, không õng ẹo như mấy em chân dài. Em này hỗ trợ em nhiều trong công việc, sức chiến đấu bền bỉ. Chỉ tại bọn dâu đen có chiến dịch đổi Q10 làm em quyết định chia tay em nó để nâng cấp BB10.
    Ngày cưới em Q10 mà mắt em dán chặt vào cô bé mặt chữ điền Passport. Yêu sét đánh. Thế nến sống với Q10 được ba tháng em chia tay luôn. Em rất tốt nhưng anh phải sống với đúng con người anh. Anh yếu Passport và anh sẽ cưới cô ấy.
    Bây giờ em rất hạnh phúc với BlackBerry Passport.

Aric Lam thích bài này.
  7. bibica_q

bibica_q
    Expand Collapse

Member

Mình mua 1 chiếc bb8800 từ năm 2012, dùng đến giờ và chẳng thấy lý do nào để phải đổi điện thoại. Nó cũng như bao vật dụng khác của mình thôi. Chỉ cần nó đáp ứng được các chức năng của 1 chiếc điện thoại thông thường là tốt rồi. Không có đam mê hay chung thủy gì ở đây cả.

Mèo thích bài này.
  8. Thien Quoc

Thien Quoc
    Expand Collapse

Member

9/12/2015 12:00 AM - BlackBerry Bold 9900 :
    Ra đi không lý do :| vào khoảng 12h mình đang dùng Bold thì đặt ngay xuống bàn ăn trước mặt mình để mình ăn trưa, ăn xong cầm nó lên thì màn hình đen thui ko lên nữa, bật nguồn ko được ( trước đó không tắt nguồn, chỉ đặt nhẹ xuống), tháo pin ra lắp vô -> màn hình sáng (lau mồ hôi) -> cây load rom chỉ load tới 1/5 thì đứng, đứng im 2 tiếng :| , quyết định cài lại rom bằng BDM -> cài giữa chừng bị lỗi ko cho cài tiếp, chính thức die :(
    -R.I.P-
    BlackBerry Bold 9900
    2015-2015
    ps: trc đó 2 ngày vừa up rom 1133 cho nó xong , rom down từ trang chủ...... haiz chẳng muốn nhắc nữa....... :(

9. romeo1590

romeo1590
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cách đây 2 năm, thèm 9780 lên mua sang tay 1 con , mà lúc đó còn ngu nên bị thuốc 1 con đã qua sữa chửa, mua về xài dc 1 tháng thì đêm nọ em nó không mở mắt nữa, đem đi bác sỹ mới biết thân xác em nó đã tơi tã vì sữa chửa quá nhìu lần, thế là về lại 8700c rồi sau đó có chạy qua android ( sky 850 870 samsung s3 s4 ) rồi cũng lại về với q10 thái ( mua ngay đợt rút thăm trúng 1 con q10 thái - mình trúng 1 con ) , hiện giờ là z30 + 8700c :)

Thien Quoc thích bài này.
  10. Thien Quoc

Thien Quoc
    Expand Collapse

Member

con 9k9 ấy mình cũng mua lại, cơ mà vẫn tiếc.....buồn quá !!!!!

romeo1590 thích bài này.