Bạn đã bao giờ phải "chia tay" một chiếc BlackBerry nào chưa?

Thảo luận trong 'Café - Tán Gẫu' bắt đầu bởi Mèo, 12/8/15.

1. IMG_20151231_200821.jpg

Mình đã nghe rất nhiều câu chuyện tôi đến với BlackBerry như thế nào? Tôi đã bén duyên với BlackBerry ngay từ cái nhìn đầu tiên như thế nào? Và tình yêu của chúng tôi đã phải gian khổ, qua bao cửa ai ra sao? Thế nhưng đã bao giờ bạn đã phải chia tay một em BlackBerry nào chưa?

Dĩ nhiên chia tay ở đây không phải là nghỉ hẳn mà có thể hiểu là tạm xa nhau đi. Mà cái kiểu sáng chia tay, chiều "hết giận" ấy có nhiều lý do lắm.

Hẳn là mình đã từng nhìn một em BB bị "ngã" từ túi áo của anh chàng rất cao to, thế là khuôn mặt em ấy xấu tới nỗi không thể "phẫu thuật" lại được. Vài hôm sau, anh chàng ấy đã có sắm về cho người yêu mình bộ cánh mới.

Ông anh của tui, trong một lần đi biển Hà Tiên có mang theo em Z30 mới cáu cạnh, anh ấy vui lắm. Thế mà thấy thằng nhóc chẳng máy ngã nước, ổng lao xuống luôn. Thằng bé được cứu, mẹ nó vui lắm, nhưng mà ảnh thì buồn thiu. Cô vợ mới cưới này đầu óc thật là "thiếu i ốt" thế nên đòi tắm nước biển cho bằng được đấy chẳng thể cứu được nữa. Anh buồn thế vài hôm thôi, chớ vẫn còn em Z10 và hiện tại thì nghe anh hào hứng điện thoại khoe: "Anh định mua Passport em ạ! ":D

Câu chuyện của riêng mình thì chắc cũng chẳng của riêng ai. Em 9000 đã không cánh mà lại biết bay khi mình để em ấy trên bàn tự học, chạy ra ngoài lấy nước, tiện thể đứng nói chuyện với bạn 1 xíu thôi. :'( Vừa trách mình bất cẩn, vừa ấm ức cái điện thoại như cục gạch ấy chúng nó cũng nỡ lấy đi không cho một lời chào. Tưởng sau đợt ấy bỏ cái tính ẩu thả đi, ai dè vẫn vậy, chán không tả được.

Có muôn vàn câu chuyện dở khóc, dở cười xung quanh việc được, mất thiết bị BlackBerry. Được thì ít, mất nhiều hơn. Các em đi đa số là một đi không hề trở lại. Mỗi lần như thế, người ta cứ bảo "Của đi thay người". Mình thì thấy lại phải sắm đồ mới, vì nếu tình yêu đủ đậm sâu thì chẳng sớm thì muộn cũng có một em BB khác được thay thế. Thôi thì cũng đáng để cố gắng.

Còn bạn đã bao giờ phải chia tay một em BlackBerry nào không? Cứ chia sẻ câu chuyện "chia tay cuộc tình" biết đâu có người lại "nhặt" được mà trả thì sao? :D

Các file đính kèm:

Mèo

Mèo
    Expand Collapse

I'm not a girl, not yet a woman!

#1 Mèo, 12/8/15
    Last edited by a moderator: 1/1/16
  2. bitis06

bitis06
    Expand Collapse

Well-Known Member

Úi giời!
    Thế thì có lẽ mình không chung thuỷ với các em nó rùi. Cứ em nào mới hơn, xinh đẹp, khoẻ mạnh là cưới liền. Em cũ bỏ xó thỉnh thoảng mới lôi ra nghịch chút cho đỡ nhớ và thay đổi không khí. Khi nào nhiều nhiều lại phải mang các em đó đi gả cho người khác.

Sent from my iPhone.

countrycowboy and Mèo like this.
  3. Mèo

Mèo
    Expand Collapse

Không chung thủy cũng không sao. Có điều điều thì cứ cơi nới, chỉ có thêm, không có bỏ là tốt rồi ạ :D

hoainam_002 thích bài này.
  4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

haha nghe câu chuyện thì mới biết là bác @Allforyou đây mà ! Passport thôi anh ơi.

Lan man một chút các bác bỏ qua nhé: Đam mê chỉ mãi là đam mê mù quáng nếu chúng ta không có điểm dừng. Do vậy hãy đam mê theo chính cách của mình, Chia tay không có nghĩa là không gặp lại. Mình một thời đam mê xe cổ và đã hiểu ra một điều rằng: Một thiết bị hay vật dụng chúng ta sở hữu hãy để chúng phục vụ bản thân chứ đừng để bản thân phục vụ chúng ! =))

Chúc anh em BBers ngày vui và nhiệt huyết :)

5. dinhtrieu86

dinhtrieu86
    Expand Collapse

Member

em Z10 mới ko cánh mà bay,2 ngày sau chia tay thêm em 9900 do chết Flash :( đời quá nhọ

Lang_Thang07 thích bài này.
  6. Mèo

Mèo
    Expand Collapse

Bác chia tay liên tục thế đúng là nhọ quá =;(

7. nuhuta

nuhuta
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình cũng có quan điểm như bác, sử dụng con Z10 từ cái thời mua được 4,5tr hàng chính hãng, tận dụng mọi tính năng có thể, cày ROM bấy nhè, cũng chả thèm sài ốp, rớt lên rớt xuống chục lần, nhưng giờ vẫn lung linh như ngày nào. Muốn chia tay để tìm em mới nhưng chưa thể, vì tổng thể em nó vẫn quá ngon (hoàn thiện tốt, camera không lồi,...) hehe

#7 nuhuta, 13/8/15
    Last edited: 13/8/15
  8. Nguyen Thanh Trung

Nguyen Thanh Trung
    Expand Collapse

Well-Known Member

Câu chuyện của mình buồn hơn, cướp dâu được em Bold 9900 với cái vành inox đẹp mê hồn vậy mà cuối cùng em nó trút hơi thở cuối cùng trên tay mình mới đau xót làm sao chứ! Khóc không nổi mà buồn cũng không xong... Hic hic!!!

Lang_Thang07 and Nông Dân like this.
  9. bakery00

bakery00
    Expand Collapse

Member

chia tay thì nhiều lắm chứ không chia tay thì còn mấy con vừa lành vừa què. Máy què thì có Storm hư cảm ứng, Pearl 9105 tự nhiên hư màn hình đen thui. Bác nào có kinh nghiệm chữa lợn què thành lợn lành thì pm mình địa chỉ nhé. 2 con này khởi động bt nhưng đều gặp vấn đề về màn hình

sodameo thích bài này.
  10. Ngô Tấn Kha

Ngô Tấn Kha
    Expand Collapse

Member

Em 9000 sau 4 lần sửa vì chết nguồn đã được mình tiễn đi về làm dâu nhà bạn. Xin lỗi nhưng em quá mỏng manh
    Em 9900 đã chia tay với mình đi theo thằng khác vì em quá yếu sinh lý, ko đáp ứng được nhu cầu cho mình.
    Em Z10 về bên mình nhưng lúc nào cũng phải dùng thêm thuốc để thoã mãn nhu cầu cho mình, chắc đôi ta bên nhau ko bao lâu nữa.....
    Giờ chỉ có em 9100 là ok nhất, nhưng em quá chậm, ko đc như các anh full qwerty khác. Được cái em độc lạ, ngon lành khi chỉ dùng cơ bản.

Mơ một em như Venice, giá ok thì quá tốt. Chứ PP thân hình quá mụp, ôm không thích; Classic "ngực nhỏ" vuốt không sướng, chỉ được cái mân mê, ấn ấn phê =)) Mấy em fulltouch còn lại thì "ngực bự " mà không có "ấn" zô được cũng hết phê =))

Em nào sẽ thoã mãn đc anh, anh hứa đem trầu cau cưới liền =))