CHIA SẺ Bạn có thể tự mình đổi SIM Viettel từ 3G qua 4G tại nhà với những thao tác cơ bản sau

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi Nông Dân, 24/1/17.

1. IMG-20170123-00012.jpg

Mình mới gặp một người bạn và được bạn ấy hướng dẫn chuyển SIM Viettel qua 4G rất nhanh chóng và đơn giản không cần đến cửa hàng, bạn cũng có thể mua một SIM 4G trống về để chuyển đổi cho gia đình hoặc bạn bè của mình chỉ với những thao tác đơn giản.

Chuẩn bị:

Bạn chỉ cần ra cửa hàng Viettel mua SIM 4G trống về và thao tác, chúng ta có thể nói về việc ra Viettel thì nhờ họ làm luôn cho đỡ mất công nhưng bạn chỉ cần mua SIM về là có thể tự mình làm rồi, bạn có thể mua nhiều SIM để về chuyển đổi cho người thân hoặc bạn bè mà không cần phải chờ đợi ở trung tâm giao dịch Viettel.

Tiến hành:
    • Đầu tiên từ BlackBerry bạn vào Cuộc gọi gõ những mã USSD sau: 098*2*Serial SIM# -> OK
    • Serial SIM là dãy số in trên thẻ sim 4G Viettel trống (nhìn vào hình ảnh bên dưới)
    • Làm theo các bước hướng dẫn trên màn hình điện thoại
    • Xong rồi SIM cũ đang gắn trên BlackBerry sẽ bị khóa sóng, bạn chỉ cần lột sim 4G mới và gắn vào để trải nghiệm là được.
    • Nhớ chọn chế độ 4G&3G để sóng 4G nhận tốt hơn nhé.
    Những dòng máy BlackBerry hỗ trợ 4G: BlackBerry có rất nhiều mẫu hỗ trợ 4G LTE, trong đó phải kể đến chiếc DTEK60 - DTEK50 hay Priv, kế đến là Passport, Classic, Q10 và Z10 (tùy từng phiên bản, 001 không hỗ trợ 4G).

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

#1 Nông Dân, 24/1/17
    Last edited: 24/1/17
  2. drtiendiep

drtiendiep
    Expand Collapse

Well-Known Member

3. htnv90

htnv90
    Expand Collapse

Member

Vây phải mua sim mới hả ad

4. cellman

cellman
    Expand Collapse

Member

Phí sim trắng là 10k/sim, sau khi đổi thành công STB k/h sẽ được cộng 10k vào TKKM (đối với TB trả trước) hoặc giảm trừ 10k vào tiền cước (đối với TB trả sau).

5. maidinhnga

maidinhnga
    Expand Collapse

Member

Vậy tóm lại là cũng phải ra cửa hàng. Sao ko kêu người ta làm luôn cho đỡ mất công mình ?!

Hamvui thích bài này.
  6. dâuđen

dâuđen
    Expand Collapse

Member

Suy cho cùnh vẫn phải ra cửa hàng để lấy sim, mà lấy sim thì nhờ các em nó làm luôn cho, nhân tịên ngắm gái đẹp ở đó luôn. :D

romeo1590 thích bài này.