HỎI ĐÁP Bạn có gặp lỗi không thể sử dụng tab năng suất 'Productivity Tab' khi sử dụng Android BlackBerry?

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi Nông Dân, 2/8/17.

1. blackberry-keyone-productivity-tab.jpg

Từ khi phát hành Priv thì người dùng chúng ta đã biết đến ứng dụng Productivity Tab của BlackBerry phát hành dành riêng cho những dòng máy Android của họ, đây sẽ là trung tâm thông báo nhanh cho người dùng truy cập nhanh vào lịch, tin nhắn, cuộc gọi, email... và một nghịch lý khi sử dụng là chúng ta lại thường xuyên bỏ qua tính năng hay này.

Kể từ khi cập nhật phiên bản mới thì chúng ta lại gặp một lỗi hy hữu với phần mềm này đó là không thể vuốt qua để mở ứng dụng Productivity Tab được mà nó cứ trơ ra không hoạt động. Đã có nhiều anh em bị lỗi như thế này chưa nhỉ? và cách khắc phục như thế nào? Mình xin chia sẻ đơn giản nhé.

Khi bạn Wipe Priv hay dòng máy Android BB nào thì mỗi khi khởi động bạn sẽ phải cập nhật ứng dụng lại trên chiếc điện thoại của mình. Và đó là nguyên nhân bạn không khởi động được tab năng suất hoặc phiên bản đó đã cũ bạn không thể truy cập được. Các đơn giản nhất là truy cập vào Cài đặt > Ứng dụng > Tab năng suất > Xóa hoặc tắt ứng dụng, sau đó lên Google Play tìm tải về và cài đặt, xong rồi thì bạn khởi động lại máy để điện thoại Reset bộ nhớ đi và sử dụng bình thường nhé.

Với bản cập nhật mới nhất, hiện đã có từ Google Play , Tab Năng suất được thiết lập để trở nên hữu ích hơn. Tab Nhiệm vụ đã được thêm lại, cho phép truy cập vào Công việc từ màn hình chính. Cho dù bạn sử dụng Nhiệm vụ cho list, note hay bất kỳ tính năng nào khác thì việc bổ sung lại đơn giản này sẽ giúp nâng cao hiệu quả công việc của bạn rất nhiều.

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

thangbs thích bài này.