Backup Contacts || Phần mềm sao lưu danh bạ 1 cách nhanh chóng.

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi namnt276i, 3/4/12.

1. Tên phần mềm : Backup Contacts
    Phiên bản : V1.0.0
    Hổ trợ : OS 4.6+
    Downloads : Apps.bbvn.net

Mình xin giới thiệu tới các bạn 1 phần mềm backup danh bạ khác dành cho các bạn dùng BB, phần mềm "BackUp Contacts" rất nhỏ gọn và nhẹ, ngoài ra cách sử dụng của nó cũng rất dễ, chỉ cần : ấn - chọn - xong.

1. Backup toàn bộ danh bạ của bạn với một nhấp chuột duy nhất
    2. Tính năng AutoSync giữ danh sách sao lưu của bạn được cập nhật
    3. Gửi bản sao lưu thông qua địa chỉ e-mail
    4. Xem sao lưu các địa chỉ liên lạc của bạn trong các ứng dụng riêng của mình
    5. Restore tất cả hoặc chọn từng liên lạc cụ thể mà bạn muốn.
    6. Khôi phục sao lưu từ Email của bạn.

Màn hình chính, chỉ có 3 mục : Backup - View Backup - Restore. Hoặc bạn cũng có thể truy cập đến các tính năng từ Menu

Trong phần backup, bạn có 2 sự lựa chọn: 1 là để file backup trong thẻ nhớ trên máy, 2 là backup online vào Email. Tuỳ theo nhu cầu của bạn

Phần View Backup sẽ liệt kê ra lịch sử backup.

File backup được lưu ở dạng .bak. Backup Contacts cho phép bạn xem chi tiết từng contact một

[​IMG] [​IMG]

Phần Backup có 2 lựa chọn, thì phần Restore cũng vậy, bạn có thể restore từ file local trong thẻ nhớ, hoặc là restore wa Email

P/s : Hiện tại có rất nhiều phần mềm backup/restore trên AppWorld. Mỗi phần mềm nó sẽ có ưu nhược điểm khác nhau. Mình up thêm các phần mềm, là để chia sẽ và cho các bạn có thêm sự lựa chọn trong việc sử dụng phần mềm, để có thể trải nghiệm thêm các điều mới trong các phần mềm :angel:

Nguồn : AppWorld

namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

2. yoyo_amida

yoyo_amida
    Expand Collapse

Member

Bạn có cái theme đẹp thế share cho a e coi nào :)

3. hailuavn

hailuavn
    Expand Collapse

Member

Sao mình down OTA về máy báo đã cài thành công mà trong máy ko thấy phần mềm ở đâu là sao nhi?thử add lại vẫn thế.hic

4. vitxiem02

vitxiem02
    Expand Collapse

Member

Mình xin mạn phép bác chủ giới thiệu thêm cho anh em sử dụng Blackberry nhà mình một phần mềm cũng có tính năng sao lưu danh bạ lên thẻ nhớ và lên server là Netqin Mobile Security
    Phần mềm này giúp bạn sao lưu danh bạ lên thẻ nhớ hoặc server nhanh chóng, khi cần bạn có thể tải về từ thẻ nhớ hoặc từ server, đặc biệt bạn có thể quản lý danh bạ của mình ngay trên server bằng cách vào trang web www.i.nq.com. Hay ở chổ là Netqin hổ trợ đa nền tảng, bạn có thể tải danh bạ về từ server phù hợp với mọi hệ điều hành như Blackberry O.S, IO.S, Android, Window phone, Symbian, rất tiện phải không các bạn
    Netqin còn cung cấp thêm tính năng chống mất cắp và quét virus nữa (cái này chắc không quan trọng vì BB chưa bị virus thì phải, hehe)
    Tất cả đều miễn phí cả nha các bác
    Tải về tại trang chủ Netqin tại Việt Nam: http://netqin.com.vn/mobile-security/blackberry/
    Ứng dụng này hổ trợ từ o.s 5.0 trở lên nha các bác (so sorry với các bác o.s 4.5, hichic)
    thanks all

5. hailuavn

hailuavn
    Expand Collapse

Member

có ai giải thích dùm mình cái sao mình cài vào máy mà ko thấy phần mềm nó nằm ở đâu trên máy cả là sao ấy nhỉ? thanks

6. ganning001

ganning001
    Expand Collapse

Bạn vào thẳng app world tải nhé, phần mềm này đang free đó

7. hailuavn

hailuavn
    Expand Collapse

Member

vậy là app dauden tải về ko được à?