Bác nào có cách khắc phục không ạ?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Oo so, 29/6/15.

1. Thực sự thấy không thoải mái với việc bàn phím số khi gọi điện thoại cứ phát ra âm thanh và thời gian mặc định màn hình của Partposs, mở văn bản để ghi ra giấy cứ đc vài dòng lại fai mở khoá, trong khi mình chẳng hiểu BlackBerry để lựa chọn tgian khoá phím làm gì. Bác nào có cách khắc phục k ạ?

Oo so

Oo so
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

afh, bạn vào Cài đặt > Tương Tác Nâng cao > Bật ON chế độ 'Giữ để luôn bật' để khắc phục tình trạng khóa màn hình nhé. còn phím số khi nhấn gọi thì chưa khắc phục được ngoại trừ để thông báo là Im Lặng Silent bác ạ . :(

3. Oo so

Oo so
    Expand Collapse

Member

Mình vẫn luôn bật, nhưng vẫn khoá như thường. Có cách nào cố định được tgian khoá màn hình k bác? Còn âm thanh phím số cho nhỏ ở đâu bác nhỉ...

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bác vào hiển thị > thời gian chờ màn hình tăng thời gian lên và cảm nhận xem sao nhé, âm thanh phát ra tùy theo cấu hình của bác để nhạc chuông tổng quát to hay nhỏ đó bác ạ, bác vào cài đặt > thông báo và giảm âm thanh thử xem

5. Oo so

Oo so
    Expand Collapse

Member

Mình vào chỉnh tgian hiển thị 5 phút rồi mà thực tế được 1 phút đã tắt màn hình. Đó mới là điều mình thấy khó chịu và khó hiểu cái phần tgian điều chình màn hình sáng của BlackBerry