bác nào chỉ em tắt ứng dụng ẩn chạy trên playbook

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi dangtai, 16/4/12.

1. tình hình là em mới mua 1 con playbook xài,nhưng ghi ko biết cách tắt những ứng dụng chay ẩn trên playbook cả bác nào chỉ em với,(ứng dụng chạy ẩn nó hiện trên thanh tool bar đó,help help

dangtai

dangtai
    Expand Collapse

2. nick149

nick149
    Expand Collapse

Member

bác search trên dd đi, có app Avanced Task Killers dễ dùng

3. tula...

tula...
    Expand Collapse

Member

Sao em vào phần Setting>About thấy Applications tới 90 ứng dụng nhưng ra ngoài thì thấy có vài ứng dụng là sao thế các bác :(

4. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bác thấy đến 90 là tại vì PB liệt kê cả những ứng dụng hệ thống lẫn bên thứ 3, mà một số apps hệ thống không được biểu hiện ra ngoài bằng các Icon. Theo quan điểm cá nhân, thì Playbook không cần chương trình để kiểm soát các apps chạy ẩn vì những apps này toàn của hệ thống không nên can thiệp, còn các ứng dụng đang thực thi khác sẽ được liệt kê thành các cửa sổ trên màn hình chính rất dễ dàng để tắt chúng đi. Hãy xoá bỏ lo lắng là những gì đang chạy ẩn làm chậm or nặng PB của bạn! :D

nicolaimax thích bài này.
  5. tula...

tula...
    Expand Collapse

Member

Thanks bác nhiều, lúc em nhìn thấy nhiều ứng dụng vậy em cũng nghĩ như bác. Máy mà cài nhiều quá chỉ tổ nặng và làm chậm máy, em chỉ quan tâm đến những thứ em cần thiết thôi, còn những ứng dụng chẳng khi nào xài tới thì em xóa bỏ luôn cho thoáng :D