UPDATE Baamboo Player - Nghe nhạc trực tuyến với Zing Mp3 & Lời bài hát karaoke

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi Luke85, 30/8/12.

1. pisogatrung

pisogatrung
    Expand Collapse

Member

Tôi dùng thử bản đầu (có vẻ là version cũ so với bản này hả bạn? Bản này là Premium (trả tiền) đúng ko?)

Tôi có một số góp ý nhé:
    * Về ưu thì tôi không nói, vì thực chất so với bản mặc định nay một số PM như Flipside để nghe nhạc trên BB thì PM này rất hay, tích hợp nhiều thứ thực sự cần thiết ^^
    * Về một số góp ý, bạn tham khảo xem thử nhé:

1. Bn thử xem nhé: icon chạy thời gian trên thanh hiển thị thời gian có vẻ chưa được nuột nà lắm (còn hơi bể hình). Bạn trau chuốt nó một chút xem. Tông màu và hình dáng thì ổn rồi...
    2. Các icon play, previous và next ko vấn đề gì. Riêng màu sắc khi rê chuột đến thì quá chìm so với màu biểu tượng. Nhiều khi ko biết con chuột đang nằm ở phím nào? (Hay là tôi chưa dùng bản Pre nên đã thay đổi mà ko biết nhỉ?) Cái này theo tôi là bất tiện khá lớn. Nên đổi màu sắc cho tương phản hẳn đi. Tương phản mà phải hợp lý nhé.
    3. Phần hiển thị tên bài, ca sỹ và album có vấn đề: Cùng font và size, không nổi hoặc tách biệt rạch ròi, nhìn không nổi bật. Nên: thêm màu sắc (không lòe loẹt lắm nhưng phải phân biệt được). Hoặc thay size đi. Tên bài giữ nguyên; ca sỹ và album giảm đi khoảng 2 size.
    4. Biểu tượng suffle và quay lại cả bài có gì bất hợp lý không nhỉ? Tôi thấy nó sao sao, chắc cùng lý do (2), màu chìm quá nên lúc chuyển đến chỉnh khó khăn hơn. Có lẽ vậy.
    5. Tổng thế: Phần 1/3 bên phải hơi đơn điệu. Nếu thêm vào thử một số thứ thì phá đi mất bố cục chung. Vì vậy, theo tôi nên làm 2 đến 3 Skins riêng biệt; gợi ý: Skin trên giữ nguyên (đặt là classic đi); Skin 2 cần lòe loẹt một tý, màu mè một tý cho thanh thiếu niên trẻ ý mà, đặt tên là youth đi ^^; Skin 3 thay đổi nhiều vào, có thể chia 3 phần ngang khác nhau, hoặc theo cấu trúc Metro đi, phá cách cho thanh điệu khiển đứng lên bên trái chẳng hạn, đặt tên skin là Impression chẳng hạn...

Một vài góp ý khi dùng bản Free. Nếu bản Pre đã chỉnh thì thông cảm nhé ^^
    Chúc PM Việt thành công!

#11 pisogatrung, 4/9/12
    Last edited: 4/9/12
    ndthuytrang and Luke85 like this.
  2. Luke85

Luke85
    Expand Collapse

Member

Mới nhất rồi :D, bug này có thể liên quan tới bug tốn CPU mình đã fix, bạn đợi update version sau nhé!

3. Luke85

Luke85
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn bạn nhé, những góp ý này rất đúng. Graphics của app mình tự vẽ hoặc copy google vào nên rất ư là nghiệp dư :D. Sẽ cố gắng hoàn thiện phần này.

nhatchinhminh thích bài này.
  4. tieutuan.info

tieutuan.info
    Expand Collapse

Member

Với bug CPU thì mình thấy thế này: Khi nghe bài nhạc không có lời thì load dao động khoảng 5-10%, còn khi nghe bài nhạc có kèm theo lời thì load lên khoảng 80-90% làm cho lời nhạc giật hoặc ko load đc.

Một số góp ý:
    - Bác xem tích hợp biểu tượng popup của âm lượng khi tăng giảm âm lượng thì hay hơn.
    - Ứng dụng không tự lưu mức âm lượng mà người dùng chỉnh trước đó sau đi thoát hẳn ứng dụng và mở lại.
    - Tích hợp vào ứng dụng phím Enter để thao tác dễ hơn. Đối với máy mình thì sử dụng Enter không được, phải ấn trackball
    - Tút lại giao diện chương trình cho bắt mắt hơn, thay đổi icon của chương trình theo phong cách Metro có vẻ đẹp :D

Thêm một số icon Metro cho bác tham khảo :)

Các file đính kèm:

Luke85 thích bài này.
  5. Luke85

Luke85
    Expand Collapse

Member

6. Luke85

Luke85
    Expand Collapse

Member

Update version 2.6.1
    - Fix bug lag và sử dụng nhiều CPU khi hiện lời nhạc.
    - Thêm tính năng chạy lời bài hát như karaoke.
    - Add phím tắt playback giống như player mặc định.
    - Fix một số bug khác

7. Ha Phong

Ha Phong
    Expand Collapse

Member

oh. phần mềm này mình đang cần.

8. Luke85

Luke85
    Expand Collapse

Member

Version mới đã hỗ trợ nghe Zing mp3, cho phép nghe free trong 7 ngày, sau đó các bạn phải upgrade lên premium nếu muốn tiếp tục nghe Zing, chi tiết cách upgrade xem ở thread đầu nhé.

9. luanvan

luanvan
    Expand Collapse

Phần mềm hay quá . Bạn có thêm tài khoản thanh toán qua ATM của Techcombank và vietcombank nữa thì tiện quá .

10. sonhvqy

sonhvqy
    Expand Collapse

Member

Giờ mình mới biết app là của Việt Nam :D 1 phiếu cho bạn. Hay lắm ^^

Luke85 thích bài này.