LEAKED [Autoloader] OS DEV 10.3.0.700 cho các dòng BB 10 + File bar các ứng dụng cần thiết từ 10.3.0.296

Thảo luận trong 'ROM – OS/ Hệ Điều Hành Cho BlackBerry 10' bắt đầu bởi vuquybb, 24/6/14.

1. duc.minh

duc.minh
    Expand Collapse

Member

cac men ơi cho tớ hỏi file quản lý file và file nhạc như thế nào tớ tìm mãi không thấy, xin chỉ giúp.. cám ơn nhiều

yeuvongo88 thích bài này.
  2. yeuvongo88

yeuvongo88
    Expand Collapse

Member

Chào bác, chắc bác đang ở bản 700. còn thiếu những file cần thiết như piture, music, video,... đúng không ạ.
    Vậy bác phải dowload file .Bar bản 296 của những file đó về rồi slide load vào thiết bị BB10 của bạn.
    ở đây em xin đưa ra 2 link:
    - 1 số File bar như bạn nói : https://www.dropbox.com/s/irimfroa1eifj14/maxdesign.vn.zip

2- Số file .bar full của bản 296:
    http://j.gs/280890/https://mega.co.nz/#!doh3GDJR!6zmte7rxUB8zgxeOCGbDcqgQP9Il8XqztLY1qbEhyu0

Sau khi bạn download những file .bar của bản 296 về thì bạn tìm những file bạn cần slide load vào BB10 của bạn . ví dụ như:
    Music là file sys.airtunes.bar
    Picture là file sys.pictures.bar
    Video là file sys.videoplayer.bar

File Manage là file "sys.perimeterbrowser.bar"

load file sys.pictureeditor.bar là cài hình nền vô tư .

MÌnh chỉ biết vậy thôi, chúc bạn vui vẻ trên 10.3.0.700.

Hôm nay trên trang Crackberry nó ra các file bar của bản 296 còn thiếu trên bản 700.
    bác có thể download toàn bộ file thiếu của bản 700 theo links dưới( khoảng 300Mb), rồi slideload vào. nghe nói các biểu tượng icon mới và khác, Camera đã có lại Panaroma.
    tốt nhất bác Autoload lại bản 700 đi, rồi slideload 300Mb kia cho nó sạch sẽ.

chúc bác vui vẻ. tối về em mới chiến đc.

http://j.gs/280890/https://mega.co.nz/#!ZNt02ADA!nbwAyry_bd9MI2607Jo-oaHeRec2Ry8Ediu4S19KvzM

#32 yeuvongo88, 26/6/14
    Last edited by a moderator: 27/6/14
    xuantoan9100 thích bài này.
  3. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Ở ngay post 1 vào ngày hôm đó mình đã bổ sung vào rồi.

:) Nếu thật sự bạn có đọc , không cần phải đọc từng dòng, bạn đã thấy rồi. Những người tham gia diễn đàn chỉ mong chia sẻ qua bài viết. Mà cứ vậy thì buồn thật

xuantoan9100 and yeuvongo88 like this.
  4. lamducthien

lamducthien
    Expand Collapse

Member

Lang thang trên Crackberry và tìm được cái này, mọi người tải về load qua sachie nha. Có 2 link, link 1GB mình chưa thử, link hơn 300mb có thử thấy nhiều icon khác phẳng hoàn toàn, giao diện quản lý file, xem ảnh đều khác
    chrome://mega/content/secure.html#!QJtHVLpL!sFCTRijAU-xt2dLoXwnjrVTnH92OqO9pQpGSovcanJM
    và đây
    chrome://mega/content/secure.html#!ZNt02ADA!nbwAyry_bd9MI2607Jo-oaHeRec2Ry8Ediu4S19KvzM

5. thanh.udic8

thanh.udic8
    Expand Collapse

Member

Tình hình mình vừa up rom 10.3.0.700 cho con Z10 mà xong ròi không làm sao tìm thấy cái chỗ quản lý file đâu cả. Vào BB world cũng không thấy. Có pro nào biết chỉ mình vơi :Popo77:

6. hunglovt

hunglovt
    Expand Collapse

Member

Cho e hỏi mấy bác. Ai đang dùng rom 10.3.0.700 giải đáp giúp e. Bản ROM này có ngốn pin k và có bị nóng màn hình k z. Tkank mấy bác!

7. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn download thêm phần "File bar các ứng dụng cần thiết" rồi sideload vào máy. Mình merge bài bạn vào bài rom đó để bạn tìm kiếm và đọc thông tin. Có hết do bạn không đọc kỹ thôi :)

thanh.udic8 thích bài này.
  8. hunglovt

hunglovt
    Expand Collapse

Member

E đang dùng bản ROM 10.3.0.700. Đã Sideload ứng dụng còn thiếu vào BlackBerry 10. Nhưng mà khi Sideload xong k thấy hiện những ứng dụng thiếu lên. Ai chỉ giúp e cách khắc phục với. E Sideload ứng dụng vào BlackBerry 10 dùng pm vnBB10

9. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Hi bạn,

Bạn nên comment trực tiếp trong bài viết về bản rom 10.3.0.700 cho Dev này sẽ dễ có câu trả lời hơn.

Khi sideload bạn có kiểm tra là nó có thực sự sideload thành công hay không không bạn? Vì khi sideload vẫn có thể báo lỗi, và công cụ sideload sẽ skip qua file bị lỗi mà tiếp tục sideload đến các file khác. Nhưng bạn không để ý mà cho rằng sideload thành công.

Xin phép merge bài này vào bài ROM như đã nói để các bạn cùng thảo luận cho hướng giải quyết.

#39 ndthuytrang, 2/7/14
    Last edited: 2/7/14
    sonxipo thích bài này.
  10. luckyzanzan

luckyzanzan
    Expand Collapse

Member

sao mình cài file bar bằng sachi không được vậy nè