[App] WiFiCheema Presentation Manager - Dùng BlackBerry điều khiển máy tính thông qua Wifi

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi tantt, 9/7/12.

1. kid.it

kid.it
    Expand Collapse

Vậy cho mình hỏi PC kết nối vs mạng LAN thông qua modem thì có kết nối internet.
    Và BB thì kết nối wifi của PC đó share thì có điều khiển đc ko

tantt thích bài này.
  2. tantt

tantt
    Expand Collapse

Well-Known Member

Trường hợp này thì bạn test giúp mình nhé, mình chưa thử :)

3. roy_k

roy_k
    Expand Collapse

Chào các bác.

Rất cảm ơn bác chủ đã up topic này lên để e có dịp được chuẩn bị công nghệ mới trong bài thuyết trình của em sắp tới.

Tiện đây về câu hỏi của bác Kid.IT sau 1 hồi mày mò em xin được trả lời để có bạn nào tìm pm như em sau này có thể dễ dàng và không mất thời gian tìm kiếm nữa:

BB có thể kết nối trực tiếp với wifi của laptop phát ra để remote được mà không cần phải bắt wifi trung gian.

Nhưng:

1. Vì bb có tính bảo mật gì đó khác với các đt khác nên bác phải dùng phần mềm này để phát wifi. (phát theo kiểu setup trong win7 bb không thấy được đâu nhé.)
    http://blackberryvietnam.net/thread...su-dung-tren-blackberry-bang-connectify.3571/

2. Sau khi setup phần mềm để phát ra wifi hãy đảm bảo là máy tính không kết nối với bấy kỳ mạng nào khác (mạng dây, hay wifi khác) để WIFICheema có thể xác định địa chỉ IP chính xác của máy tính.

3. Conect như bình thường bác chủ đã hướng dẫn ở trên.