FREE APK2BAR - Convert ứng dụng Android APK sang file BAR dễ dàng hơn

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi ndthuytrang, 22/5/12.

1. APK2BAR.PNG
    Kể từ việc BlackBerry Playbook được Root với công cụ DingleBerry trước đây, sau đó là việc convert ứng dụng Android đuôi APK thành đuôi BAR để nó hoạt động được trên Playbook đã tạo nên một cơn sốt trong mắt người dùng. Việc nâng cấp lên OS2.0 là một bước tiến mới mà RIM đã thể hiện sự cố gắng, người dùng Playbook không cần root vẫn có thể dễ dàng cài đặt file được chuyển đổi từ ứng dụng Android.​
    Với Playbook OS và BB10 trên nền QNX, RIM muốn tạo ra một hệ sinh thái đa dạng về ứng dụng, tận dụng được nguồn tài nguyên sẵn có (ứng dụng). Để giảm bớt quy trình convert 1 ứng dụng, các nhà phát triển có thể sử dụng công cụ trực tuyến (link) để họ có thể dễ dàng chuyển đổi các tập tin ứng dụng Android file APK -> ứng dụng PlayBook file BAR.​
    Công cụ trực tuyến được đề cập ở đây có tên là APK2BAR, sẽ rất đơn giản để sử dụng.​
    Tham khảo: LINK
    Công cụ này sẽ đóng gói ứng dụng Android 2.3.3 chạy trên BlackBerry PlayBook. Chỉ với một vài bước, bạn đã có ngay một ứng dụng mới cho chiếc BlackBerry:​
    • Compatibility check
    • Request Code Signing keys and Configure your Computer
    • Packaging and signing your application
    Nguồn: BerryReview

ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 ndthuytrang, 22/5/12
    Last edited: 23/6/14
    cuongdc, phongit, Zerostar and 6 others like this.
  2. bringidea2life

bringidea2life
    Expand Collapse

Member

Càng ngày càng có nhiều công cụ tiện dụng. Tuy nhiên làm việc online có vẻ không thích hợp với các game và ứng dụng lớn. Phần mình thấy BlackBerryGraphicalAid rất ổn.

ndthuytrang thích bài này.
  3. manhdung5666

manhdung5666
    Expand Collapse

Member

sao http://pbvn.net/ bữa nay vào không được nữa các bạn nhỉ, mấy bữa vào đây app cả đống cho PB, đã ít nay cn khóa

4. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình thấy có nhiều công cụ để bổ sung qua lại khi cần cũng tốt, không hẳn phải thiên về một cái nhất định.

Bạn Bringidea2life có hứng thú với hoạt động diễn đàn không bạn :). Bạn cảm thấy box PB có gì không ổn hay cần thêm bớt gì không?

5. tranquangson

tranquangson
    Expand Collapse

Member

Mình thấy diễn đàn này khá hay, nhưng mà bài viết thì hơi ít nhỉ. Có thể do đặc thù chuyên về BB nên cũng không thể đòi hỏi hơn được.
    Nhân vừa nâng cấp diễn đàn mình cũng chúc diễn đàn ngày càng phát triển mạnh mẽ hơn nữa.

foolishboy and ndthuytrang like this.
  6. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Chỉ tập trung về BlackBerry, BQT sẽ cố gắng hơn nữa để hoàn thiện về mặt diễn đàn cũng như tăng lượng bài viết nhiều hơn để mọi người có được một sân chơi tốt. Cám ơn bạn đã tham gia diễn đàn

7. bumbum0803

bumbum0803
    Expand Collapse

Member

up thử một file .apk lên, vậy mà nó kêu waiting nguyên buổi làm việc tại công ty mà ko thấy gì cả, chán

8. duykhanhpro84

duykhanhpro84
    Expand Collapse

Member

Thử vài file APK nào :Popo28:

9. hoangtuvl

hoangtuvl
    Expand Collapse

Em mới sử dụng bb lần đầu và em đang dung bb z10 . các bác cho em hỏi chút ạ . Em đã có app đuôi bar nhưng em không biết làm cách nào để cài đặt nó vào điện thoại của mình . mong các bác giúp em với ạ .

10. kienngvan

kienngvan
    Expand Collapse

Well-Known Member