<APK -> BAR> Đơn giản hơn bao giờ hết!!!

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi kimtuoc, 19/3/12.

1. Bạn muốn tự tay chuyển đổi một ứng dụng Android nào đó để chạy trên Playbook của mình!? Cảm giác trải nghiệm trên chính những ứng do mình chuyển đổi chắc sẽ thú vị hơn so với việc download từ nguồn chia sẻ nào đó nhỉ? :) Có rất nhiều bài viết hướng dẫn cách thực hiện nhưng đa số hơi phức tạp. Hôm nay, mình xin giới thiệu thêm một cách nữa có lẽ là đơn giản hơn cả.

* Bước 1: Đăng ký một key từ link trên, key sẽ được gởi qua email trong vòng 2h

* Bước 2: Tiến hành cài đặt JDK và tiếp đến là Android SDK. ở đây mình chọn đường dẫn cài đặt là C:\android-sdk cho thuận tiện về sau.

* Bước 3: Giải nén The Android Command Line Tools theo đường dẫn C:\blackberry.tools.SDK

* Bước 4: Cài đặt The BlackBerry Tablet OS Graphical Aid, sau đó khởi chạy lên và cấu hình cho nó.

* Bước 5: Nếu quá trình cấu hình thành công sẽ có một email thông báo việc add key đã thành công, hoặc ta có thể kiểm tra ở tab Configuration

* Bước 6: Di chuyển qua tab Build Android để tiến hành chuyển đổi *.apk->*.bar. Lưu ý : File *.bar sau khi được chuyển đổi sẽ nằm cùng với thư mục của file *.apk.

Chúc các bạn thực hiện thành công! :)

DauDen.vn
    Nguồn Crackberry

kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 kimtuoc, 19/3/12
    Last edited: 6/8/13
  2. Tiachop

Tiachop
    Expand Collapse

Member

* Bước 1: Đăng ký một key từ link trên, key sẽ được gởi qua email trong vòng 2h[/

Bài viết rất cụ thể, chi tiết.
    Cám ơn bạn!

3. tuanngoc8865

tuanngoc8865
    Expand Collapse

Member

Sau mình làm k được từ bước 4 qua bước 5 thì không thành công, nó báo là chưa intall được mà mình chạy đi chạy lai mấy lần rồi cũng vậy thôi.
    Bác giúp em với.

4. tinhteppc

tinhteppc
    Expand Collapse

Member

Build xong thi có thông báo như thế này:
    C:\Program Files\blackberry.tools.SDK\bin>set version=1.0.3
    C:\Program Files\blackberry.tools.SDK\bin>set LIB=C:\Program Files\blackberry.tools.SDK\bin\\..\lib
    C:\Program Files\blackberry.tools.SDK\bin>java -Xmx512M -cp "C:\Program Files\blackberry.tools.SDK\bin\\..\lib\BARPackager.jar;C:\Program Files\blackberry.tools.SDK\bin\\..\lib\Apk2Bar-1.0.3.jar" net.rim.tools.apk2bar.Apk2bar "C:\My Documents\Dropbox\PlayBook\Android App for BP\Not Convert\Market.apk" "C:\Program Files\Android\android-sdk" -a tinhteppc
    [ERROR] [Apk2bar] Not a directory for Android SDK: C:\Program Files\Android\android-sdk

không biết là bị lỗi gì nữa, pác help giúp.

5. sonnguyenthach

sonnguyenthach
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bác chú ý dòng em tô đỏ nhé. Dòng thông báo đó nghĩa là: Đường dẫn đến C:\Program Files\Android\android-sdk ko đúng.

Có thể bác cài Android SDK theo đường dẫn khác nên nó ko tìm ra được

Hoặc bác đang làm cái Android Market chưa tải đủ, ngoài Android 2.3.3 còn phải tải thêm cái gì nữa chăng?

P/s: tiện thể đánh dấu bài này, rảnh ngâm cứu sau

6. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

Lỗi này do chương trình không tìm thấy thư mục Android SDK, bác quay lại tab Configuration\ Run Confuguration Wizard trỏ đúng đến thư mục cài đặt Android SDK, bác thử xem sao nhza!

7. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bác check lại thật kỹ các bước ở trên nhza, nếu có thông báo lỗi thì post chi tiết lên cho mọi người cùng ngâm cứu và đưa ra hướng giải quyết :D

8. dc.skatehomiz

dc.skatehomiz
    Expand Collapse

Member

ứng dụng viết tiếng việt trên android có convert được SANG CHO PB ko hả bạn ??
    Mình quan tâm mỗi cái này

9. coikutebmt

coikutebmt
    Expand Collapse

Member

để nghiên cứu , chắc phải đi múc em Playbook để test :)

10. tuanngoc8865

tuanngoc8865
    Expand Collapse

Member

[​IMG][/url][/IMG]
    Mọi người giúp mình với,mình nhập hoài mà nó cứ báo như thế k hà?