HỎI ĐÁP anh em tư vấn cho em về Bb Z10 quốc tế với

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi have_lose, 20/9/13.

1. Hiện nay em đang muốn ngâm cứu BB Z10 sau khi đã nghiền ngẫm các OS khác.
    Hiện nay thì em còn một vài chuyện còn lăn tăn mong anh em tư vấn thêm:
    - Hiện nay có nhiều bản STL: 1/2/3 thì mình nên mua loại nào để xài cho Việt Nam là tốt nhất. Em nghe nói STL-1 là cho Châu Á thì cấu hình nó thấp nhất, một số người nói nên chọn loại 2/3 vì châu Âu nó sẽ tốt hơn làm em phân vân quá.
    - Về vấn đề block máy: một số máy anh em nói là có hàng tuồn về có khi nó block mà không biết. Có cách nào kiểm tra máy mình là máy quốc tế không ạ. Chứ mua máy về mấy bữa bị block có mà cắn lưỡi quá.
    - Ngoài ra khi mua máy cũ thì cần lưu ý các điểm nào ạ, do em mới lần đầu xài BB.
    Mong anh em tư vấn nhiều. Xin cám ơn anh em

Cập nhât:
    Thấy có mấy bạn rao bán mấy con BB Z10 Dev Alpha B.
    Anh em nào biết cho em hỏi với:
    - Máy này là dành cho lập trình viên phải không ạ.
    - Máy này có bị block không
    - So với BB Z10 thì có khác gì không ạ. (nghe nói khác là RAM chỉ 1GB thôi)

Em thì chỉ lên mạng quẹt quẹt coi tin tức với vào mail nên RAM 1GB chắc cũng đủ, nếu máy này tất cả đều không bị block thì mua con này chắc yên tâm hơn so với mấy con khác không ạ, em mua xài chứ không mua bán.

Em xin cám ơn.

have_lose

have_lose
    Expand Collapse

Member

#1 have_lose, 20/9/13
    Last edited: 21/9/13
  2. 784512

784512
    Expand Collapse

Member

Mua của Dâu Đen Likenew cho yên tâm dauden.vn . Dùng Q10 có bàn phím cho vui =)) Full cảm ứng thì Z10.

hathanh90 and have_lose like this.
  3. MrNoel

MrNoel
    Expand Collapse

Member

2/3 quốc tế chuẩn nhất.
    Test cắm sim, vào wifi... call thử, duyệt web... nếu máy nhà mạng bên nước ngoài thì ko call được hoặc block ngay.

have_lose thích bài này.
  4. MrNoel

MrNoel
    Expand Collapse

Member

Mà làm hẳn Z30 cho mấu, hơn nhau tẹo thui.cái màn hình 5 in.

have_lose thích bài này.
  5. have_lose

have_lose
    Expand Collapse

Member

mình muốn mua lại, tại tình hình tài chính k dư dả lắm

Nếu vậy là mua thì mình cứ nghe gọi ok là đc hay sao ha bạn, nghe nói 1 số máy nhập code nghe gọi bình thường, 1 thời gian sau nó mới block khi người bên nước ngoài hoặc là báo mất máy hay k đóng tiền. Mong bạn tư vấn thêm
    cho mình hỏi thêm, máy nhà mạng mà nhập code là thành quốc tế luôn k bạn, mai mốt có bị block không ha,

5in to quá để túi quần nó cứ đụng tờ rim hè hè. nói chứ máy to quá để hơi bất tiện, cũng phải bán con Note để mua đt khác nhỏ hơn.

#5 have_lose, 20/9/13
    Last edited: 20/9/13
  6. tramted

tramted
    Expand Collapse

Member

Chào bạn, mình đang xài BlackBerry Z10STL100-2, mua ở cellphones, thật sự rất tốt, vì là hàng sản xuất cho thị trường Châu Âu nên máy rất mạnh mẽ. Cellphones đã test trước rồi, không có chuyện lock máy bạn nhé. Bạn sẽ được trải nghiệm những tính năng ưu việt nhất của hệ điều hành mới này. Đối với mình nó rất tuyệt vời, đó là thương hiệu đẳng cấp. Máy cứng cấp, nam tính và mạnh mẽ, bạn nên mua.

have_lose thích bài này.
  7. wild_strawberry91

wild_strawberry91
    Expand Collapse

Member

Chào bạn, Máy Q10 và Z10 LikeNew hiện Dâu Đen đều có hàng hết bạn nhé! Giá cả thì đa dạng ^^
    Bạn vào đây xem thêm nhé:

Bán BlackBerry chính hãng đã qua sử dụng | Giá tốt - Chất lượng đảm bảo : Z10 Chính Hãng máy còn khá đẹp, bảo hành 15 tháng ^^

Bán BlackBerry chính hãng đã qua sử dụng | Giá tốt - Chất lượng đảm bảo : Q10 Chính Hãng máy còn đẹp , bảo hành đến ngày 11.06.2014

Hy vọng bạn tìm được chiếc điện thoại mình ưng ý nhé ^^

foolishboy thích bài này.
: bb z10