HƯỚNG DẪN Ẩn số điện thoại khi thực hiện cuộc gọi trên BlackBerry 10.

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Trần Ngọc Hoàng, 24/5/14.

1. Z.JPG
    Đôi khi bạn muốn gọi điện thoại cho một ai đó nhưng không muốn họ biết số của bạn vì lý do cá nhân thì đây là bài viết bạn cần đọc để thực hiện mong muốn đó. Ẩn số điện thoại khi thực hiện cuộc gọi đến một điện thoại khác không phải là điều gì mới mẻ trên một vài chiếc điện thoại trước đây. Đây là thủ thuật nhỏ nhưng không phải ai cũng biết nếu không chịu khó vọc vạch :D.​
    Hướng dẫn:
    • Nhấp vào biểu tượng "Phone - Điện thoại", sau đó vuốt nhẹ từ đỉnh điện thoại xuống, chọn biểu tượng hình cái bánh răng - cài đặt.
    • Trong danh sách các tùy chọn, bạn chọn "Show My Number".
    • Bật hoặc tắt theo ý bạn, thế là xong.
    Hy vọng hướng dẫn nhỏ ở trên sẽ giúp ích cho các bạn. Tuy nhiên, không nên làm dụng nó quá nhé, biết đâu bạn có thể đánh mất nhiều cơ hội quý giá từ những người đó hoặc đôi khi có những việc thật sự khẩn cấp nhưng họ không thể nào liên lạc được với bạn thì quả là phiền phức đúng không :).​
    Xin đính chính lại là ở Việt Nam thì không sử dụng được tính năng này trên BlackBerry 10 nhé. Thành thật xin lỗi các bạn :Oops:​

Trần Ngọc Hoàng

Trần Ngọc Hoàng
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 Trần Ngọc Hoàng, 24/5/14
    Last edited: 30/5/14
  2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

sợ bác thật, toàn làm cú đêm, 1h58 ! éc :Popo79:

3. caohokhanh

caohokhanh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái này mình có thấy chức năng của nó nhưng chưa thử xem tính hiệu quả của nó như thế nào so với việc đăng ký ẩn số với nhà mạng. Có bạn nào thử chưa?

4. vutuanhung

vutuanhung
    Expand Collapse

cái này mà tắt ẩn cuộc gọi thì đố bác gọi điện được đó

5. tuanlinh

tuanlinh
    Expand Collapse

Tại mấy anh không đăng ký với nhà mạng nên không thực hiện được chức năng ẩn số, chứ mình thực hiện bình thường mà.