HỎI ĐÁP 9930 ko vào mạng được : unable to find the requested server

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi khoalhl, 8/10/12.

1. Chào cả nhà, con 9930 của mình hai ngày nay tự nhiên ko vào được mạng bằng 3G được trong khi sóng vẫn 5 vạch ( Wifi thì OK), Gmail, bejive , berryweather, opera mini cũng ko update được dữ liệu. Vào Browser thì nó báo: "unable to find the requested server" . Mình để ý thấy mũi tên ở góc trên bên phải màn hình mỗi khi vào mạng bình thường thì nó có cả 2 chiều (gửi, nhận tín hiệu) nhưng bây giờ chỉ có một chiều mũi tên đi mà ko có chiều ngược lại. Mình ko chắc đây là do nhà mạng hay do máy mình bị lỗi .Các bạn ai biết cách khắc phục thì giúp mình với nhé. Thanks all!

khoalhl

khoalhl
    Expand Collapse

Member

2. nguyenphong

nguyenphong
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn dùng Browser mặc định trên máy báo như vậy có thể là máy bạn bị mất Servicebook, bạn thử cài lại Servicebook xem sao, còn những phần mềm như Operamini,gmail ...không vào được mạng có thể lỗi ứng dụng 3rd khi bạn không dùng BIS/BES của nhà mạng

khoalhl thích bài này.
  3. nina.bb

nina.bb
    Expand Collapse

Well-Known Member

Khả năng là bị treo sóng mạng đó! Thử tháo pin và sau đó chọn Mobile Network > Network mode = 2G thôi!

khoalhl thích bài này.
  4. khoalhl

khoalhl
    Expand Collapse

Member

Mình đã cài lại ROM, cài lại service book nhưng vẫn không được. chuyển qua 2G thì vào được nhưng rất chậm, Operamini, berryweather update được dữ liệu nhưng cứ chuyển qua 3G thì lại báo: "unable to find the requested server". Máy của mình là 9930 Verizon, mình ko biết liệu có bị lỗi gì phần cứng không?! Mong các bạn ai biết nhiệt tình giúp đỡ. Thanks a lot!

5. nina.bb

nina.bb
    Expand Collapse

Well-Known Member

Không phải lỗi phần cứng đâu bạn. Dòng máy đa băng tần GSM&CDMA luôn bị tình trạng lỗi mất sóng với nhà mạng như dòng "status" bạn thấy. 3G cũng dùng được nhưng phải tháo pin, khởi động.

khoalhl thích bài này.
  6. khoalhl

khoalhl
    Expand Collapse

Member

Mình dùng máy này đã gần 1 năm, từ trước tới giờ chưa bao giờ bị như thế cả, sóng 3G thì vẫn 5 vạch căng đét, thế mới chán:( ..

7. nguyenphong

nguyenphong
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn thử thay sim của một nhà mạng khác và sử dụng thử 3G xem sao

8. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn reboot lại máy và restore service books và thữ lại xem sao. Bạn tải thữ file service book này