9800 sóng không ổn định

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Vũ Hùng, 28/5/12.

1. Mình mới mua lại con 9800 đã nhập code quá 10 lần nên phải sử dụng sim ghép (trong máy cấy thêm con chip gì gì đó thì phải). Hiện tại máy lắp sim viettel vẫn nghe gọi tốt, các sim khác(mobil, vina) lắp vào lúc được lúc không. Khổ 1 điều là sóng ko ổn định, có khu vực thì nghe gọi bình thường, chạy ra chỗ khác thì bị sos.
    Hôm qua mang ra ngoài hàng, người ta bảo có thể reset lại MEP, nhưng phải tháo máy phá con chip kia đi để đưa về trạng thái ban đầu rồi họ mới reset MEP đc. Mình đang băn khoăn ko biết có hiệu quả gì ko vì hỏi các pro về BB thì máy nhập quá 10 lần là đắp chiếu thôi.
    Các cao thủ chỉ giáo giúp mình với, có nên thử sửa ở ngoài hàng ko, mình sợ mất tiền mà ko nghe gọi đc, thà cứ dùng như hiện tại, sóng kém nhưng vẫn nghe gọi đc còn hơn

Vũ Hùng

Vũ Hùng
    Expand Collapse

Witness thích bài này.
  2. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình chưa biết chuyện có thể reset lại đươc MEP khi đã lỡ nhập code sai quá số lần. Chuyện sử dụng sim ghép sóng chập chờn là bình thường, dòng máy nào cũng vậy, không riêng gì BlackBerry.

Witness thích bài này.
  3. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Hoàn toàn có thể Reset MEP để nhập lại Code nhé :)

Witness thích bài này.
  4. Witness

Witness
    Expand Collapse

Member

Reset thế nào và bằng cách nào ạ?

5. Vũ Hùng

Vũ Hùng
    Expand Collapse

Hôm nay mới nhận đc báo giá, gửi em đi 1 tháng sang TQ, mất 1 củ bảo đảm ngon lại như cũ.
    Còn cửa hàng hôm trước mình hỏi thì làm 1 ngày phí reset MEP là 400K
    Nên chọn cách nào bây giờ :(