HỎI ĐÁP 9700 lỗi mic ?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi JustQ10, 10/2/17.

1. Lại là e đây, cái thằng nhớ âm thanh từ bàn phím chiến Q10.
    Xin phép các bạn, anh chị, e hâm nóng lại những điều cũ kỹ một chút. Vấn đề như trên title, dạo gần đây 9700 hay 9780 đang khan hàn. Do sự hồi tưởng trở lại hay do trend gì e cũng không quan tâm lắm. Nhưng về cá nhân e, hiện đang 1 tay Q10, tay còn lại là 9700 :D :D.
    Các bạn, anh, chị cho e thỉnh giáo về vụ này được không, mic của chiếc 9700 e đang dùng bình thường thì một ngày thời tiết bình thường bên kia không nghe thấy được :(.
    E đã check, mic bằng voice recode và mọi thứ đều ok. Đem ra kenta bảo hành thì ổng nói do mạng, hiện e mông lung quá.
    - Do mạng
    - Do rom
    - Do phần cứng.
    Hay còn vấn đề hoàn toàn khác !! :((
    E cảm ơn mọi người.

JustQ10

JustQ10
    Expand Collapse

Member

2. Miniberry

Miniberry
    Expand Collapse

Bạn ơi cho mình hỏi bạn giải quyết được chưa? Em 9930 của mình ghi âm vẫn ok nhưng gọi thì bên kia không nghe đc gì! Giúp mình với!

JustQ10 thích bài này.
  3. JustQ10

JustQ10
    Expand Collapse

Member

Khả năng do lỏng cab tiếp xúc với main bạn ạ, 97 của mình đã ok rồi không còn bị như vậy nữa. Bạn lên 17 cầu giấy, của hàng sửa chữa BB Mphone ấy nhờ họ xem nhé, rất nhanh, nhiệt tình và giá cả so với mặt bằng chung là rẻ, chất lượng sửa chữa thì ok. :) mong bạn fix được.

4. Thế Tiến

Thế Tiến
    Expand Collapse

Member

Bạn thử thay sim nhà mạng khác xem được không cũng có thể do sóng chỗ bạn không ổn định nên bị. Mình cũng đã gặp hiện tượng này khi chỗ mình nó sửa chữa trạm phát sóng nên nghe gọi chập chờn bên kia không nghe được.