HỎI ĐÁP 9650 bị lỗi font chữ sms gửi đi

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi canonsolo, 26/12/13.

1. Bà con cho mình hỏi chút.

Công ty mình có anh dùng 9650, khi soạn tin nhắn có ký tự @ kiểu như: "xxx@gmail.com" thì trên máy anh ấy hiển thị rõ là "xxx@gmail.com". Nếu máy nhận tin nhắn là bb thì vẫn hiện bình thường. Nhưng nếu là dòng máy khác BB thì nó hiện: "xxxigmail.com.

Ban đầu mình nghĩ là do các dòng máy khác bị lỗi phông nhưng khi mình dùng máy của mình nt sang các dòng máy khác thử thì vẫn hiện bth. Như vậy, mình nghĩ máy của anh ấy bị lỗi font. Bác nào biết cách khắc phục thì chỉ giúp mình với. Tất nhiên là trừ phương án up lại room các bác nhé.

Thks for reading. Hóng cao thủ :D

canonsolo

canonsolo
    Expand Collapse

2. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Mình chưa gặp lỗi này như bạn có thể cho mình biết máy bạn chạy OS mấy? Để giao diện và bộ gõ tiếng việt hay đang để giao diện tiếng anh và bộ tiếng anh? Kiểu nhập trong phần tin đang để "7bit" hay "UCS2" ?

3. Phạm Tấn Luân

Phạm Tấn Luân
    Expand Collapse

mình vừa xóa tất cả mật khẩu rồi từ đó lỗi font luôn. 7Bit hay UCS2 đều bị lỗi. éo hiểu gì luôn. nhắn có dấu là 1 số ký tự sẽ bị ẩn. gửi đi máy khác thì lỗi