9000 hay 8900 vấn đề thường ngày khó giải quyết

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi hoangromace, 10/12/12.

1. Đầu tiên em cũng muốn nói rõ cho có mấy bác khỏi nói em nọ kia, dù đã tham khảo ý kiến rất nhìu trên 4rum và cà google, nhưng do mỗi người có một nhu cầu sử dụng mục đích riêng, dù đã tham khảo rất nhìu nhưng phân vân trong em vẫn chưa được giải toả, điều này rất gây ức chế, dù biết lên 4rum thao khảo ý kiến là 9 người 10 ý, nhưng hiện tại em đang rất bấn loạn, chỉ biết lên đây chia sẽ cho a em nỗi lòng của em....
    Máy muốn chọn: hiện tại em đang phân vâgiwuax bold9k và 8900 chưa biết nên chọn con nào??
    Tình Trạng: hiện tại em đang độc thân, sv nghèo vượt khó nhưng khó vượt, nên việc bỏ ra tiền triệu nên em rất đắng đo :(
    Yêu cầu sử dụng: hiện ê đang sử dụng bb7290 là sim chính, và đang muốn cưới vợ cho em nó để dùng bis. hiệu năng sử dụng chủ yếu là treo face 24/24, push mail, onl yahoo 24/24, 1 ngày lướt web tầm 1 đến 2 tiếng, vấn đề nghe gọi nt thì ko nhìu, vì sim chính em đã để bên con 72 của em rồi.
    chức năng giải trí chụp ảnh tự sướng, nghe nhạc, upload ảnh lên facebook.
    ngoài hình to nhỏ ko quan trọng, nhưng em hơi bựa 8900 cái nắp lưng vì ọp ẹp, ko được khít, ngoài hình thì vẫn mê 9000k hơn
    Vd: em để 3g cả ngày thì 9000 trụ được 1 ngày ko ạ
    yêu cầu pin phải chịu đựng được 7h sáng đến tầm 12h đêm với cách sử dụng như trên em đã nói.
    Điều mà em phân vân lớn nhất của 2 con này vẫn là vấn đề máy ảnh và 3g, rất khó chọn---> ức chế thần kinh--> gần thi hk rồi mà cái đầu khi nào cũng nghĩ về 2 em này.
    Vì do vấn đề khách quan nên em post cả 2 box...

hoangromace

hoangromace
    Expand Collapse

Member

2. tantt

tantt
    Expand Collapse

Well-Known Member

cứ 89 mà xài, với nhu cầu như thế thì bạn sẽ hài lòng với 89, nắp lưng ọp ẹp thì chỉ là ngoại hình thôi mà, chất lượng mới quan trọng ;) chúc bạn tìm được chiếc BB ưng ý

3. hoangromace

hoangromace
    Expand Collapse

Member

tốc độ lướt web có nhanh ko bạn, xem youtube có mượt ko bạn

#3 hoangromace, 10/12/12
    Last edited: 10/12/12
  4. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Dòng máy này lướt web không quá nhanh và Youtube không quá mượt bạn nhé. Không thể đòi hỏi cao ở 1 chiếc máy ra đời cách đây khá lâu rồi :)

Smallville198 thích bài này.
  5. hoangromace

hoangromace
    Expand Collapse

Member

thank bạn, mình chỉ hỏi thôi cha có giám đòi hỏi đâu, hihi

6. quangde93

quangde93
    Expand Collapse

Member

9000 =))

7. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

9000 vẫn hơn, chịu khó giữ tìm được máy nào chất một tí là xài bền cực kì.

8. PhuocThoTran

PhuocThoTran
    Expand Collapse

Vote 9000, đã dùng, đang dùng và khá hài lòng với em nó, nhiều bác trên này quanh đi quẩn lại rồi cũng về với 9000 + 8700

9. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

này nhé, mình đã xài qua 2 em nó nên lưu ra ưu điểm và nhược điểm
    1. 8900 :
    + ưu điểm nghe nhạc hay, phím rời bấm có cảm giác, chụp hinh đẹp, lướt Web nhanh, pin lâu (do chỉ có 2G). độ phân giải cao hơn 9k
    + nhược điểm : chỉ có 2G, hay bị lỗi liệt phím (khi có nước hoặc hơi nước), hợp với người có tay nhỏ, CPU ít hơn 9k
    2. 9000 :
    + ưu điểm : phím bấm đã, cầm chắc tay, 3G nhanh, Wifi tạm được, CPU mạnh 624
    + nhược điểm : mau hết pin (để 3G chắc được nửa ngày), chụp hình chỉ có 2.0, sạc qua đêm nhiều không tốt (do nguồn yếu).

Kết luận :
    + Với khả năng tài chính của bạn thì nên mua e 8k9 để cho ổn định, kinh tế (giá rẻ hơn 9k) vì nếu sắm 9k bạn sẽ phải mua thêm PIN + sạc rời ngoài (với nhu cầu online 24/24 của bạn)- thêm 1 khoản tiền nữa. Nguồn cũng hơi yếu nên nếu em chẳng may mất nguồn thì "nghèo mà còn gặp cái eo" ^.^
    Chúc bạn sáng suốt nhé.

10. hoangromace

hoangromace
    Expand Collapse

Member

tềnh hềnh là em đã lỡ cưới 9k rồi ạ, ngoài pin ra thì tất cả đều oke, ngọt chả, chỉ buồn nỗi là xem youtube chất lượng ko được đẹp như 9k7, phân mềm xài cơ bản phần mềm của rim, cũng ít dùng 3rd nên ko quan trọng ram hay rom lắm, nói chung là nuột, vẫn ghét cái vòng benzen dễ chợt quá, ngoại hình thì quá ư là toẹt vời, hiện tại vẫn đang dùng cặp vợ chồng 9k và 7290 nên nguồn ko phải là vấn đề, đợt này em đang định sắm cục pin jsc, chịu khó 1 năm thay pin 1 lần cũng được, pin jin cùi và hay trắng màn