GÓC NHÌN 13 bức tranh phản ánh hiện thực cuộc sống khiến bạn phải suy ngẫm

Thảo luận trong 'Café - Tán Gẫu' bắt đầu bởi Nông Dân, 14/10/17.

1. 2-horz.jpg

Trở lại chuyên mục góc nhìn cuối tuần. Thực tế cuộc sống đôi khi khắc nghiệt và không như mong đợi, có đôi lúc khiến bạn thật mệt mỏi, nhưng bạn ơi đừng vội nản lòng, những mảng màu hồng và tươi xanh vẫn chờ đón bạn nếu luôn giữ cho mình 1 cái nhìn lạc quan, một cái tâm thuần khiết …

1. Lớn lên rồi, chúng ta cũng không còn là những con người ngây thơ thuần khiết nữa

2. Có những con người, bên ngoài tuy đẹp, nhưng bên trong đã mục nát từ lâu

3. Xã hội vốn dĩ không công bằng, chỉ có thể dựa vào đôi tay của chính mình mà tạo dựng thôi

4. Nếu như tôi không nhìn thấy sự thật,vậy thì tôi thà khâu mắt của mình lại

5. Người ta càng lớn lên, trái tim càng nhỏ lại

6. Kỳ thực Thiên Sứ đang ở bên cạnh bạn, nhưng bạn lại đi nghe lời của quỷ dữ

7. Bạn có biết người ở bên cạnh mình là Thiên Thần hay quỷ dữ?

8. Dưới cái vỏ bọc đẹp đẽ bên ngoài, những gì ẩn giấu bên trong đều là những thứ xấu xa và bẩn thỉu

9. Đàn bà ra đi, trái tim không ở lại; đàn ông ra đi, thân xác cũng không còn

Đàn bà đi rồi, phải chăng trái tim ta không còn ở lại nữa; đàn ông đi rồi, phải chăng thân xác ta cũng không còn; con tim bên ngoài (một nửa kia), từ đó mà trở nên lạnh lẽo chăng? Sau khi ra đi rồi, ai sẽ đau lòng hơn ai?

10. Những người đàn bà hay dựa dẫm vào đàn ông, sẽ có một ngày bị ngã lăn xuống đất

11. Không thể để con mình thua ngay tại vạch xuất phát

12. Không biết mình đã phí phạm bao nhiêu thời gian trong cuộc đời

13. Khi người đàn ông không được tự do, dù cho người đàn bà có đối xử tốt với anh ta hơn nữa, anh ta cũng sẽ cảm thấy khó chịu

Tinh Hoa​

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !