TỔNG HỢP 101 vấn đề thường gặp khi sử dụng BlackBerry Z10

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi ndthuytrang, 6/5/13.

1. BlackBerryZ10.jpg

Chắc chắn sẽ không khó để bạn hình dung về nội dung của chủ đề này. Chủ đề này được bắt đầu vì những topic rất ngắn gọn chỉ với vài dòng nội dung và nhiều câu hỏi liên tục được đưa ra bởi bạn Minshalove trong quá trình bạn ấy sử dụng Z10, có lẽ nhiều người cũng đang gặp những trường hợp bạn ấy.

Khi dạo qua 1 dòng trong khu vực Hỏi đáp - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng BB10 rất dễ để thấy có rất nhiều câu hỏi liên quan đến Z10, nếu chỉ là những câu hỏi ngắn, vậy tại sao không gộp chung tất cả những thắc mắc đó lại để topic này có thể trở thành một cẩm nang nhỏ giúp giải quyết các sự cố đơn giản, ngộ nghĩnh mà lúc nào đó một trong số chúng ta sẽ gặp phải.

"101 vấn đề thường gặp khi sử dụng BlackBerry Z10" là nơi tập trung tất cả câu hỏi của bất kỳ ai trong số chúng ta, có thể là Trang, là Kimtuoc, là Keeper hay của chính các bạn. Và câu trả lời cho những vấn đề đó cũng đến từ tất cả chúng ta, những người dùng BlackBerry, thành viên của diễn đàn. Chính các bạn là người sẽ chia sẻ và được chia sẻ, từ những gì góp nhặt được trong suốt quá trình sử dụng thiết bị.

P/S: Với những chủ đề có nội dung câu hỏi chỉ vài dòng, không có thêm hướng dẫn chi tiết hay vấn đề đặc biệt, các mod sẽ gộp chung vào chủ đề này để dễ theo dõi hơn.

Ví dụ: Một số topic được bạn Minshalove tạo hỏi về các vấn đề trong khi sử dụng BB Z10 như:
    Các chủ đề khác:

ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 ndthuytrang, 6/5/13
    Last edited: 25/5/13
    BonConMat, 3-6-0-do and Zerostar like this.
  2. DOANHA

DOANHA
    Expand Collapse

Well-Known Member

Muốn gửi email hoặc gửi tin nhắn, BBM... cho người mình mới nhận cuộc gọi phải qua nhiều bước, không tiện lắm. Như OS 6, 7 cứ bấm vào là có nhiều lựa chọn rất hay.

3. ducthang289

ducthang289
    Expand Collapse

Member

Các bạn cho hỏi trên z10 có thể lựa chọn đặt pass cho từng ứng dụng thay vì đặt pass từ màn hình home ko?

4. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Không bạn ạ :)

5. Viendanbac

Viendanbac
    Expand Collapse

z10 mình đang sử dụng khi kết nối với BBlink và mình muốn coppy dữ liệu bằng thao tác kéo thả nhưng trên thiết bị báo đợi đồng bộ hoá, mình đã thử restart máy kết nối lại vẫn không được. Mong các bạn giúp đỡ:(

6. hoakksuper

hoakksuper
    Expand Collapse

Tình hình là e vừa mua con bb z10-003.về test gọi thử thì thấy loa thoại của nó nhỏ.nếu ở chỗ hơi ồn thì có thể sẽ k nghe thấy gì
    Mọi người cho e hỏi là do hãng sản xuất nó thế hay tại máy của e???????mong mọi người giúp đỡ.thanks

7. tuanthai

tuanthai
    Expand Collapse

Member

Các bạn cho mình hỏi BlackBerry z10 của mình ấn khởi dong lại nó không chạy là sao. Giúp mình với nhé

8. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

Hết pin chăng :3

9. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn nhấn và giữ nút tăng và giảm âm lượng trong vòng 10s thì máy sẽ khởi động lại nha :)

10. tuanthai

tuanthai
    Expand Collapse

Member

Ko bác à. 73% là ổn chứ. Độc hiện BlackBerry rồi chờ đến khi em thao pin rồi khởi động lại