HỎI ĐÁP 1 số ứng dụng không biết tìm ở đâu???

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi crazysexycool1981, 16/12/15.

1. Hi AE, đây là lần đầu tiên mình xài OS10 nên gần như chưa có kinh nghiệm vọc vạch về app và game của HĐH này, gần đây mình đã dành thời gian khá nhiều tìm kiếm trên BBW lẫn Appstore cũng như Appvn nhưng ko thấy những ứng dụng dưới đây! AE nào biết mách giùm mình, app Free thì càng tốt, ko thì trả phí cũng ko sao! Tks ALL :D

1. App hiển thị phần trăm pin ngay cạnh vạch sóng nhà mạng ở góc trên cùng màn hình (trái, phải, giữa đều được) mà ko cần fải nhấn vào app :)
    2. App cho phép khóa máy bằng mật khẩu chữ mỗi khi bật máy lên để ngăn ko cho người khác sử dụng. Mình hiện đang cài bằng trình khóa máy mặc định nhưng bất tiện vì sau 10 lần nhập sai password máy sẽ tự động trở về trạng thái xuất xưởng! Sợ nhất trường hợp ai đó táy máy :S
    3. App phân quyền sử dụng cho phép tạo 2-3 user khác nhau như trên máy tính Windows, ở OS7 mình thấy có ứng dụng "User accounts for Blackberry Pro v1.0 " xài trên 99 rất đã X-p
    4. App cho phép khóa các ứng dụng như Gọi điện, SMS, các ứng dụng cài từ AppStore, mỗi khi nhấn vào bất kỳ ứng dụng nào trong máy đều hiển thị 1 cửa sổ thông báo nhập mật khẩu bằng chữ như ứng dụng "safebox" nổi tiếng ở OS4-5-6 (ko fải dạng zig zag hay số đâu nhé)! Đa phần các app mình cài trong Appstore đều dưới dạng nhập số và hình zig zag :]X
    5. App cho phép tạo ra những âm thanh do mình tùy chọn mỗi khi bật/tắt máy, mở/đóng màn hình, cắm/rút sạc như ứng dụng KoolSounds trên OS7 =-C
    6. App cho phép hiển thị đầy đủ hình ảnh danh bạ người gọi trong lúc đang gọi hoặc nghe máy :P
    7. App khởi động lại máy và tắt máy (bình thường mình toàn phải giữ phím nguồn trong 3 giây, nếu thả ra trong vòng 3 giây thì ko tắt được máy, quá bất tiện) :(:X

crazysexycool1981

crazysexycool1981
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 crazysexycool1981, 16/12/15
    Last edited: 16/12/15
  2. tiachopxanh

tiachopxanh
    Expand Collapse

Member

ko biết gì về bb10